CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เรียนถามว่า กระเป๋ากล้องการการใส่สารดูดความชื้น แบบนี้ช่วยได้ไหมครับ

จากภาพนะครับ
    1. คำถามสำหรับการเดินทาง
    เป็นการทำที่ถูกต้องไหมครับ เพราะว่า เห็นว่า ต้องใส่ไว้ในที่ที่อากาศไม่สามารถ ถ่ายเทได้ แต่เวลาเราไปเที่ยว แล้ว เดินทาง ขึ้นรถ ขึ้นเครื่องบิน นอนโรงแรม การเปลี่ยนอากาศ  ยกตัวอย่างว่า เวลา เอาไว้ในห้องแอร์ แล้ว ออกมา เลนซ์ กล้องมันเป็น ฝ้า หากเรา ใส่สารดูดความชื้น แบบนี้ จะช่วยไหมครับ

2. คำถามการเก็บรักษาตอนเก็บไว้ที่บ้าน  หากเราไม่มีตู้เก็บกล้องที่กันความชื้น ผมอ่านจากเวบไหนจำไม่ได้แล้ว เขาบอกว่า เก็บไว้ใน กล้อง พลาสติกที่ปิดฝามิดชิด แล้ว ใส่ สารดูดความชื้น   อันนี้ ช่วยได้ไหมครับ แล้ว ต้องใส่ กี่ซองครับ ต่อ ปริมาตรของ กล้องพลาสติก ครับ

จากคุณ : พุงป่อง-ท้องหกเดือน - [ 22 ส.ค. 47 03:55:18 ]