CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@ฟื้นคลังกระทู้เก่า@ FuzzyTip 5 ประโยชน์เล็ก ๆ น้อย ของ Noise ...in photoshop

สวัสดีครับ.....มีคนเมล์มาถามผมว่า Noise มันพอที่จะมีประโยชน์อะไรบ้างไหม...
    ผมมานั่งนึกๆดู Noise โดยมากจะใช้ในการประยุกติ์การสร้างตัวอักษรครับและใช้ในการทำภาพรูปแบบ
    แปลก ๆ ..ดังนั้นภาพในที่ Noise เยอะ ๆ แล้วไม่อยากใช้โปรแกรมลด Noise ดังนั้น
    ก้อนำภาพนั้นมาดัดแปลงให้เป็นภาพที่ต้องใช้ noise ช่วยในการสร้างคับ เลยนำเทคนิคการสร้างภาพ
    ให้เหมือนภาพถ่ายเก่า ๆ มานำเสนอกัน....

จากคุณ : Fuzzylogic - [ 5 ก.ย. 47 19:10:34 ]