CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@ฟื้นคลังกระทู้เก่า@ Fuzzy Tip 1: เทคนิคการแกะไฟล์ ZIP คับ...(อย่างง่าย)

อ้าเห็นหัวข้อ อาจจะแปลก ๆ คือว่า มีคนเสนอใหตั้งเป็นแบบนี้คับจะได้หาง่าย ๆ....เลยเริ่มตั้งแต่อันนี้แล้วกันนะคับ ส่วน tip นี้เรื่องมันก้อมีอยู่ว่า..น้องคนหนึ่งทาง Email..คับคือว่าน้อง (สาว กึ๋ยๆ)คนหนึ่งเธอมีปัญหาคับ เธอได้ไปแอบถ่ายหนุ่มหล่อคนหนึ่งที่โรงเรียนแล้วน้องเค้าเอามา zipใส่ Password ไว้คับเพื่อกันไม่ให้พ่อแม่มาแอบดูคับ..แล้วเธอก้อไม่ได้จดไว้คับ...ผ่านไป 2
    เดือนน้องเค้ามีความจำเป็นต้องใช้รูปคับ น้องเขาจำ password ม่ายได้..
    เขาเลยเมล์มาถามว่ามีวิธีมั้ย...แฮะ ๆ สำหรับผมสบายมากคับ...เลยจัดการให้น้องเค้าเรียบร้อยไปแล้ว..เอาล่ะผมเลยเอามาแนะนำเพื่อน ๆ
    ไว้ด้วยแล้วกันคับ....โปรแกรมที่จะแนะนำวันนี้คือ Advance Zip Password Recovery คับ
    เป็นโปรแกรมเอาไว้แกะ password ของ winzip โดยเฉพาะ ที่ผมยอมรับว่ามีประสิทธิภาพสูง..ประสบการณ์ในการใช้คือ
    มีอยู่ครั้งหนึ่งผมไปโหลดมูวี่เป็นไฟล์ zip มาคับ 100 กว่าเมก..มันติด password มาด้วยทำไงดีล่ะ...ต้องจ่ายตังก่อนเค้าถึงจะให้
    password มาคับ...อิอิอิ แกะซะ(pass 15 ตัวคับนั่งรัยแบบ bruteforce ซะ 3 วัน)..เลยเป็นที่มาของงานนี้คับ (ไม่แนะนำให้ทำแบบกระผม) อ้ออันนี้แกะได้แต่ winzip
    ถ้า winrar หรือ winace ต้องใช้อีกตัวคับ..อืมมมผมจำ web download ไม่ได้ใครอยากได้ส่งมาทางเมล์แล้วกันคับจะแนบกลับไปให้คับ....

จากคุณ : Fuzzylogic  - [ 21 ต.ค. 46

จากคุณ : Fuzzylogic - [ 9 ก.ย. 47 12:41:27 ]