CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@ฟื้นคลังกระทู้เก่า@ Fuzzy Tip 2 : เทคนิคประตูน้ำโพลีคลีนิคค่ะ......

อิอิอิ อาจจะตกใจกะชื่อหัวข้อและชื่อคนโพสละสิคะ แต่ไม่ต้องตกใจค่ะ...หวัดดีค่ะ ...เนื่องจากพี่ Fuzzy..ติดงานยุ่งอ่ะค่ะ วันนี้พี่เค้าเลยฝากให้น้องสาวมาแสดงฝีมือแทนค่ะ...
    อืมมม จะนำเสนอเรื่องอะไรดีล่ะ ตอนแรกก้อนั่งนึกไปนึกมาตั้งนาน เอาเรื่องง่าย ๆ ดีกว่าค่ะ อิอิ เพราะ Photoshop
    นั้นบอกตามตรงว่ายังไม่ชำนาญเท่าไหร่ค่ะ (เริ่มหัดใช้มา 2 อาทิตย์เอง )แต่พี่ Fuzzy เค้าเก่งค่ะเรียนรู้เร็วมาก
    ทั้งที่เริ่มใช้มาพร้อมกัน (อุอุ เผาซะ)อย่าไปสนกะโปรแกรมเมอร์เลยค่ะ...มารีวิวกันแบบคนธรรมดาดีกว่าค่ะ วันนี้จะเสนอเรื่องสวย ๆ งาม ๆ แบบประตูน้ำโพลีคลีนิค อิอิ
    คือการลบสิว ฝ้า และริ้วรอย ที่เกิดจากการถ่ายภาพ Portrait แล้วกันค่ะ ง่าย ๆ เริ่มกันเลย ใน PS 7.0 เป็นต้นมาจะมีเครื่องมืออันหนึ่งที่ถูกสร้างมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะค่ะ
    เราเรียกมันว่า Healling Brush ค่ะมันใช้งานง่ายมากเลย ลองมาดูวิธีใช้กันนะคะ..

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 46 15:48:43

จากคุณ : แฟนฉัน  - [ 22 ต.ค. 46

จากคุณ : Fuzzylogic - [ 9 ก.ย. 47 20:28:55 ]