CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

@ฟื้นคลังกระทู้เก่า@ FuzzyTip 6 : ว่ากันด้วยเรื่องแต่งภาพเพื่อโพสลงบน Pantip ด้วย PS7

หวัดดีคับ...อืมมม ช่วงนี้กอ้มีคนที่ได้กล้องใหม่ ๆ แวะเวียน...มากันเยอะแยะและก้อมีคนถามว่า
    เมื่อต้องการจะโพสภาพบนเนตต้องทำอย่างไรบ้าง..เพราะภาพที่ถ่ายออกจะห้วยห่วยจะมี
    ทางทำให้มันดีขึ้นสักนิดกันมั้ยเอาละครับ ผมเคยลงไปครั้งหนึ่งแต่ตอนนั้นใช่ Fotocanvas นะคับ
    คราวนี้ลองมากับเจ้า Photoshop ตัวเก่งเลยนะคับ (มีหลายท่านบอกว่าผมท่าทางจะเป็นเซียนกล้อง ท่าจะเล่นกล้องมานาน
    อิอิ ออกตัวเลยคับ ว่า เริ่มเล่นกล้องมาแค่ 2 เดือน เท่านั้นคับ ไม่เคยจับกล้องฟิล์มมาก่อน
    ส่วน Photoshop ก้อเพิ่งหัดใช้คับ(เดือนเดียวเองมั้ง) เลยยังรู้ไม่มากเท่าไหร่....อิอิ ) ก่อนจะเข้าเรื่องมาฟังผมโม้ก่อน...คือวันนี้ผมได้ไปซื้อขาตั้งกล้องคับ
    ตอนแรกเล็ง ๆ vertex ไว้..แต่ไปเจอ SLIK คับรู้สึกชอบมาก U2000 ชอบมากเลยเอาตัวนี้กลัยบ้านคับ เพราะว่า ความที่น่าจะทนทานกว่า (ฟังเค้าเล่ามาอีกที)
    ซื้อเสร็จก้อไม่ได้เอากล่องมาครับ ถือกลับมาแต่ขาตั้งจะได้ดูโปร ๆ หน่อย อิอิ..ขณะที่กำลังรอรถกลับบ้าน..มีเด็กเทคโน 2 คนเดินมารอใกล้ ๆ ผม ใส่เสื้อสีแดงเลือดหมู ผมจะเรียกว่าเสื้อ
    แดงแล้วกัน..ทันใดนั้นเหตุการณ์ไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้น มีเด็กเทคโนอีกกลุ่มหนึ่ง ใส่เสื้อสีเทาวิ่งเข้ามาถีบ 1 ในเด็กเทคโนเสื้อแดง..คนที่โดนถีบเซมาโดนผมล้มโดยฝากศอกไว้ที่คิ้วขวาผม 1 ที
    ...ตอนแรกนึกว่าเรื่องจะจบเด็กเสื้อเทาคนนั้นก้อเดินกลับไป... สงสัยคนที่โดนถีบเลือดขึ้นหน้า หยิบอาวุธวิ่งเข้าไปจะไปเอาคืน..อ๊า ผมมองแล้วลมจะจับไอ้อาวุธที่ว่า
    คือ U2000 ที่ผมทำหลุดมือเมื่อกี้ตอนดดนชนล้ม...ผมจะเข้าไปเอาคืนก้อกลัวโดนลูกหลง ทันไดนั้น u2000 ก้อกระแทกกะหัวของเด็กเสื้อเทา (พังแน่ ๆ เยย)
    พอตีหัวเสร็จเสื้อเทาล้มลงไปนอนก้อใช้ เจ้า U2000 ประเคนเข้าที่ลำตัวอีก 2-3 ที และโยน u2000 ทิ้ง ก่อนจะวิ่งหนี เพราะพวกเสื่อเทา 5-6
    คนกะลังวิ่งมาจากอีกด้าน...หลังจากนั้นพวกนั้นก้อถูกจับโดยตำรวจ (ดันมาตีกันหน้าโรงพัก หึหึหึ) แต่ผมไม่สนใจพวกมันหรอก
    U2000 ของโผม...จะเป็นไงบ้าง ผมนึกว่าจะต้องรับซากกลับบ้าน...แต่พอมาดู เฮ้ย ไม่งอแฮะ..
    มีรอยนิดหน่อยแค่นั้นเอง ผมนั่งลองเชค ๆ เออ ๆ ยังใช้งานได้ (ทนดีจิง ๆ ) อืมมมเลยไม่เสียตังฟรี
    ผมละเซงจริง ๆ เนี่ยตีกันแล้วสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน....เอาล่ะเริ่มเข้าเรื่องดีกว่า....เมื่อเราได้ภาพถ่ายแล้วจะทำไรกะมันได้บ้าง

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 46 23:36:03

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 46 23:34:37

จากคุณ : Fuzzylogic  - [ 21 พ.ย. 46 23:02:38 ]

จากคุณ : Fuzzylogic - [ 12 ก.ย. 47 10:34:56 ]