CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สายต่อแฟลท sb80DX กับ ดี100

ขอถามพี่ๆ ครับคือว่า ตอนนี้ผมอยากถ่ายมาโครแบบฉากหลังดำเหมือนที่พี่ๆแนะนำน่ะ ใช้ดี100 แล้วแฟลทในตัว สปีดชัทเตอร์มันเซทให้เกิน 180 ไม่ได้เลยน่ะครับ ไม่รู้ต้องเซทอะไรเพื่อให้ สปีดชัทเตอร์สูงกว่า(ที่พี่ๆว่าจะทำให้ฉากหลังดำโดดยเพิ่มสปีดชัทเตอร์ให้มากกว่า สตอปแต่ไม่ได้น่ะครับ) ก็เลยซื้อ sb80DX มาแต่ว่าสายต่อแฟลทเพื่อมาใช้ข้างนอกแบบไม่ต้องติดกับตัวกล้อง จะใช้รุ่นไหนดีครับ SC-17 หือ SC-23 หรือรุ่นไหนดีครับกลัวซื้อผิดจัง พี่ๆ หรือคุณพี่JOELช่วยตอบหน่อย หหรือแนะนำหนังสือหรือเวปดีๆ ให้ศึกษาจะเป็นพระคุณมากครับ

จากคุณ : ดีร้อย - [ 8 ธ.ค. 47 23:03:45 A:220.220.1.246 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป