CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามเรื่องแฟรชอีกแล้วครับ

คือจากการที่ถามไปครั้งที่แล้วว่า ทำไมเวลาเปิดแฟรชถ่ายแล้วรูปคนมันจะสว่าง  แต่ข้างหลังมันจะมืด  ก็มีคนบอกว่าให้ปรับเป็น slow sync มันคืออะไรหรอครับ  แล้วปรับตรงไหน  ผมใช้ 300D นะครับ   แล้วสุดท้ายผมอยากถามน้าๆอีกว่า  เวลาน้าๆออกทริปถ่ายรูปกันตอนกลางวัน  น้าๆใช้แฟรชหรือเปล้าครับ  ผมเคยลองใช้แล้วถ่าย  มันไม่ได้อย่างที่น้าๆถ่ายกันนะครับ  คือรูปคนจะสว่าง แต่ข้างหลังมันจะมืดๆ ผมต้องทำอย่างไรดีหรอครับ

จากคุณ : คัซสึโมโต - [ 4 มิ.ย. 48 21:49:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป