CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สงสัย เกี่ยวกับ FP_Mode .ใน SB800 รบกวนทุกท่านด้วยครับ

คือผมใช้ ดี100 กับเจ้า SB800 แล้วมันใช้ FP ไม่ได้ใช่ไหมครับแต่ผมต้องการถ่ายที่ F2.8 1/1000 high speed
    ถ้าถ่ายจะอันเดอร์เพราะผลของ GN ใช่ไหม งั้นถ้าผมปิดขั้วที่แฟลชผมจะใช้ high speed ได้ใช่ไหมครับ แล้วภาพจะได้แสงพอดีไหมครับ แล้วมีวิธีที่จะทำให้ถ่ายได้แสงพอดีที่speed นี้ไหมครับ หรือต้องคำนวนจาก GN ที่ลดลง

รบกวนทุกท่าน ด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

จากคุณ : eakดี100 - [ วันภาษาไทยแห่งชาติ 17:14:23 A:161.200.90.73 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป