CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

## ทดสอบเลนส์ EF-S 17-85 IS F4 - 5.6 ##

เนื่องจากช่วงนี้ว่าง ไม่ได้ออกไปไหนเลยหลายวัน ก็เลย หยิบเลนส์ตัวนี้มาลองทดสอบดูคับ ไม่มีหลักการทดสอบอะไรมากมาย เอาตามใจของผมมากกว่า ดังนั้นบางอย่างอาจจะไม่ 100% คับ เอาเป็นว่า เข้ามาดู เล่นๆ ขำๆ กันดีกว่า

เลนส์ตัวนี้ผมสั่งซื้อให้ รุ่นน้องผมที่นี่ จาก ebay มาในราคาแพงกว่าเมืองไทยนิดหน่อย แต่ดีตรงที่แถม ฮูท มาด้วย รูปร่างน่าตา ก็ดูหล่อใช้ได้เลย หนนี้ผมทดสอบที่หลังบ้านผมเอง คับ โดยเทียบกับ เลนส์หลายๆตัวในช่วงเดียวกัน

รอบแรก ทดสอบช่วง ไวด์ โดยเทียบกับ 17-40 F4 L และ 18-55 F3.5 - 5.6 MK I คับ

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 48 19:18:21

จากคุณ : lunatix - [ 22 ส.ค. 48 15:46:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป