CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มือใหม่(จริงๆ) หัดใช้ F75D

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว นิกร ทุกท่าน

เมื่อวันอาทิตย์ (ที่ 24) เพิ่งไปถอย F75D มา พร้อม
    70-300mm D 1:4-5.6 Super marco SIGMA แต่ไม่ความรู้เรื่องกล้องฟิมล์เลย พูดง่ายๆ ก็มือใหม่(มากๆ)
    นั่นแหละครับ ก็เลยมาฝากเนื้อ ฝากตัว รบกวนช่วยแนะ
    นำมือใหม่อย่างผมด้วยนะครับ อ้อ... ผมขอถามผู้รู้ช่วยแนะนำ ตามนี้ด้วยนะครับ
    1. เลนส์ตัวที่ผมซื้อมาเป็นอย่างไรครับ
    2. แฟลช เสริม SB-800 ใช้กับกล้องรุ่นนี้ได้ใหมครับ
    3. นอกจากเลนส์ตัวนี้แล้วมีตัวอื่น(ขอไม่แพงมากครับ
       เอาแบบงบไม่เกิน10,000+/- 5,000)แนะนำด้วยครับ
    4. รุ่นนี้ใช้กับเลนส์ อะไรได้บ้างครับ
    5. วันอาทิตย์ที่ 23 ตุลาฯนี้ จะเอาไปเที่ยวที่ภูเก็ต แต่ยัง
       ใช้ไม่ค่อยเป็น เลยคิดว่า เวลาถ่าย จะใช้ โหมด ออโต้
       ไปก่อน จะพอได้ใหมครับ
    6. ช่วยแนะนำฟิมล์ด้วยนะครับ
    7. ผมใช้ ฟิวเตอร์ SKY (TAMRON) & UV (DIGITAX)
       จะมีผลกับภาพเวลาถ่ายมากใหมครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวนิกร แนะนำมือใหม่อย่างผมด้วยคร้บ.....

จากคุณ : กระบี่ไร้พ่าย ต๊ก โก ฉิว ป้าย - [ 17 ต.ค. 48 11:31:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป