CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

SB800 VS SB600

ขอถามเรื่องของแฟลช2ตัวนี้ดังนี้นะครับ
    1.อยากทราบข้อแตกต่างที่แน่ชัดของ flash SB800 กับ SB600 อ่ะครับ(ที่ไม่ใชราคานะ เหอๆ)
    2.i-TTL กับ d-TTL มันต่างกันยังไงครับ
    3.ถ้าผมนำไปใช้กับ D70s จะสามารถใช้ pop-up flash เป็นมาสเตอร์ได้เป่าอ่ะคับ ถ้าได้ต้องเซ็ตค่ายังไงมั่งครับ ถ้าไม่ได้ผมต้องใช้ SB800 2ตัวอ่ะเป่าคับ

จากคุณ : kook_gu - [ 5 พ.ย. 48 20:04:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป