CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

นักร้อง Japan วงแรก คนแรก (ชาย หญิง) ที่คุณรู้จักครั้งแรก และชอบครั้งแรก มีใครมั่งครับ

เอาตั้งแต่ยุคที่ คุณฟังแต่ยังไม่เห็นตัวจริง
    มาถึง ยุคที่เจอภาพ มิวสิค เห็นตัวจริงทางทีวี ประมาณนั้นแล้วชอบครับ แยกออกเป็นประเภทเลยนะครับ (บอกอายุเลยกระทู้นี้ ถ้าใกล้ผมก็ อายุไล่ๆกันละคร๊าบ )

J RocK ต้อง X japan เลย ยังไม่ได้เห็นหน้าเลย
    J pop ชาย มีเยอะ ไม่มีใครเป็นพิเศษครับ
    J pop หญิง สมัยแรก ๆ ฟังหมด โนริโกะ แฟนทาคุยะ ชิสุกะ นามิเอะ  zard my little lover Tokio smap (ยุคนี้ ยังฟังวิทยุครับบ้านเรา มีดีเจ เอ็ดดี้ คลื่นเดียว)
                        หลังยุคหิน  
    J rock ก็ยังชอบ xjapan ดูคอนเสร็จแล้ว รับไม่ค่อยได้เปิดฟังเพลงดีกว่า เหอะๆ
    ไอดอล หญิง ที่ชอบคนแรกที่ดู คือ hikaru utada ตอนนี้ แต่งไปแล้ว ดูยังไงก็สวยขึ้นนะ
    แบบกลุ่ม Speed อยู่แล้ว  โดยเฉพาะ ภาพด้านล่าง Hiro สุดที่รัก ไม่ได้ติดตามข่าวเลย แต่ยังชอบอยู่
    กลุ่มชาย ชอบ Mr.children หาดู mv ยากสักหน่อย

...... แล้วคนอื่นละครับ มีคนชอบเหมือนผมไหมเนี่ย

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : suriyant - [ 2 ม.ค. 49 18:32:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป