CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

**อยากทราบความหมายของดนตรีแนว"grunge"และ"bossanova"ค่ะ**

พอดีได้ฟังเพลงของ ฟลัวค่ะ เลยเสิร์ชหาข้อมูลวง เค้าบอกว่าเป็นอีโมชั่น กรันจ์ แล้วดนตรีกรันจ์จริงๆนี่เป็นแบบไหนอ่ะคะ แล้วมีแตกออกมาอีกมั๊ย นอกจากอีโมชั่น กรันจ์ (แปลกดี กรันจ์พอจะเคยได้ยิน แต่อีโมชั่น กรันจ์ยังเลย)

ส่วนบอสซาโนวาก็เหมือนกัน เคยเห็นปกซีดีรวมฮิตบอสซาโนวา แต่ก็ยังไม่กล้าซื้ออ่ะค่ะ ไม่รู้มันเป็นแบบไหน

พอจะยกตัวอย่างวงดนตรี 2 แนวนี้ทั้งเมืองนอกปัจจุบันและเมืองไทยได้มั๊ยคะ - ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : zenzidonia - [ 2 ม.ค. 49 18:57:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป