CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ศิลปินคนไหนที่ชาว Retro ช็อก! มากที่สุด เมื่อเขาเสียชีวิต?

มีบ้างไหม ที่วันใดวันหนึ่ง คุณได้ข่าวมาว่า ศิลปินคนที่คุณรู้จัก เสียชีวิตขึ้น ทำให้คุณช็อกและรู้สึกเสียดายศิลปินคนนั้นมาก

สำหรับผมก็คงจะเป็น Michael Hutchence นักร้องนำของวง INXS ครับ จริงๆแล้ว INXS ไม่ถึงกับเป็นวงโปรดของผมเท่าไร แต่รู้สึกเสียดาย เพราะว่า Michael คือคนที่ร้องเพลง Never Tear Us Apart ซึ่งเป็นเพลงที่ผมชอบมากเพลงหนึ่ง และก็ชอบ MV สวยๆเพลงนี้ด้วยเช่นกัน นอกจากนี้ผมยังเคยอ่านเจอบทสัมภาษณ์บอกว่าเขาค่อนข้างสนใจศิลปะมวยไทยด้วยเช่นกัน  แม้ว่าปัจจุบันทางวงจะมีนักร้องนำคนใหม่มาแทน แต่ความขลังยังงัยก็คงจะไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว

ปล. เพิ่งเข้ามาห้อง Retro เป็นครั้งแรก ก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ

จากคุณ : nainu76 - [ 3 ม.ค. 49 02:37:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป