CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เอาOSTเพลงของเกมที่ผมกำลังพัฒนามาให้ฟังครับ+หาคนแต่งทำนอง ^^

ตอนนี้ผมกำลังพัฒนาเกมอยู่เกมหนึ่งครับ
    ยังไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่า แต่ทุนน้อยครับ T^T
    อยากได้คนแต่งเพลง แต่ไม่มีปัญญาจ้างครับ T^T
    ก็เลยลองเข้ามาหาๆดู แถวๆนี้เผื่อจะมีคนสนใจ
    ทำงานเอามันส์ (แต่ถ้าเกมผมขายได้ก็มีค่าแรงให้แน่ๆครับ+อนาคตที่อาจจะสดใส) ^^

เพลงที่ต้องการก็ประมาณ
    Title Theme 10-20 sec : ใช้ตอนฉากไตเติ้ลขณะเลือกโหมดเกม
    จะเป็นเพลงเร็วหรือช้าก็ได้
    Play Theme 10-20 sec : ใช้ขณะเล่นเกม อยากให้ฟังสนุก และเพลินๆ
    ไม่ถึงกับเร้าใจมาก
    Risk Theme 3-5 sec : ใช้ในช่วงที่ใกล้จะตาย
    อยากให้ความรู้สึกเหมือนหัวใจเต้น อึดอัด ประมาณนี้ครับ
    Finish Theme 3-5 sec : ใช้ตอนผ่านฉาก หรือผ่านเกมครับ
    Game Over Theme 3-5 sec : ใช้เมื่อเกมโอเวอร์
    อยากให้ฟังเศร้าๆให้ความรู้สึกเสียดายครับ
    End Theme 10-20 sec : ใช้ตอนฉากจบและแสดงเครดิทต่างๆ
    Story Theme 10-20 sec : ใช้ตอนฉากเล่าเรื่องราวภายในเกม
    แล้วก็ทำนองเพลง OST

ลองฟังได้จากที่นี่ครับ

http://nextera.pandela.org/MagicRevolutionOST.html

ใครที่สนใจก็ติดต่อทางหลังไมค์ หรือเมลมาคุยกันได้นะครับ
    shiryu2000@yahoo.com

ใครฟังแล้วคิดเห็นอย่างไรก็แนะนำติชมได้นะครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 49 04:18:47

จากคุณ : ryuhi - [ 24 ม.ค. 49 04:15:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป