CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คือ อาจจะขัดใจแฟนคลับนะคะ แต่หนูไม่เข้าใจ ว่าทำไม ตูน บอดี้สแลม ต้องถือไมค์ แบบนั้นคะ

คือ ชอบเห็นเว็บ ๆ ตามข่าวที่เขาไปเล่นคอนเสริตอะค่ะ
    ก็เห็น เขาถือไมค์ โยกหัว เงยหน้า

แล้วถือไมค์แบบนั้น เงยหน้า แบบนั้นมันจะถนัดหรอคะ

ยิ่งเห็นในโฆษณา หนึ่งที่มีหลาย ๆ วงมาร้องเพลง
    เป็น ( เข้าใจว่า ) การเฉลิมพระเกีรติ

เขาก็เงย ๆ หน้า ถือไมค์แปลก ( ดูเหมือนจะไม่ถนัด )
    แล้วก็เลยอดสงสัยไม่ได้ว่า มันเป็นเพราะเท่ หรือว่า
    มันมีประโยชน์ ต่อการร้องเพลงยังไงคะ

แฮะ ๆ ช่วยบอกหนูทีเหอะค่ะ

ต้นคริสต์มาสต้นคริสต์มาสต้นคริสต์มาส

จากคุณ : อยากน่ารักน้อยลง - [ 30 ม.ค. 49 11:19:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป