CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Smells Like Teen Spirit >>>เพลงสามัญประจำกายวัยรุ่นยุค 90? ใครไม่เคยแกะหรือหัดเล่นเพลงนี้บ้างครับ

เคยมีคนพูดไว้ว่า วัยรุ่นในยุค 90 แทบทุกคนมีโปสเตอร์ Nirvana หรือ Kurt บนหัวนอนหรือผนังห้อง และเคยแกะ Teen Spirit เล่นกันทุกคน

สำหรับผมมันอาจเวอร์ไปหน่อย แต่ต้องยอมรับว่าเพลงนี้มันทรงอิทธิพลจริงๆ แม้จะไม่ใช่เพลงของ Nirvana ที่ผมชอบที่สุด (ผมชอบ Heart Shaped Box กับ About a Girl ครับ) แต่เพลงนี้คือเพลงแรกที่ผมเล่นโซโล่เป็น เอาเป็นว่ายกกระทู้นี้ให้กับเพลงนี้โดยเฉพาะเลยครับ ใครมีความหลังหรืออะไรที่เกี่ยวกับเพลงนี้เชิญตามสบายครับ

จากคุณ : เหลี่ยม กัลเลเกอร์ - [ 30 ม.ค. 49 22:40:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป