CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

++ รบกวนสาวก X Japan เข้ามาหน่อยครับ ++

คือผมเพิ่งได้มีโอกาสฟังเพลงของ X Japan แบบจริงๆจังๆ ไม่นานมานี้  รู้สึกหลงใหลในดนตรีของวงนี้มากๆ  รู้เลยว่าทำไมถึงได้เป็นตำนาน โดยเฉพาะเพลงช้า อย่าง Say Anything , Tears , Endless Rain , Forever Love , Longing และอีกมากมาย  ชอบไลน์โซโล่กีต้าร์ของฮิเดะมาก โดนใจจริงๆ  ส่วนเพลงเร็วก็มันจิงๆ  โยชิกิรัวกระเดื่องคู่ได้สุดยอดมาก  ทำให้รู้สึกชื่นชอบวงนี้ และอยากรู้ประวัติของวงนี้อ่ะ  เพราะผมไม่ทันตอนวงนี้รุ่งๆ  รบกวนสาวก X ช่วยตอบคำถามต่อไปนี้หน่อยนะ

1. X ออกมาทั้งหมดกี่อัลบั้ม และชื่ออัลบั้มไรบ้าง ออกในปีไหน แต่ละอัลบั้มมีเพลงไรดังๆบ้าง  เรียงจากชุดแรกถึงชุดสุดท้ายก็ดีนะครับ

2. เคยมีสมาชิก X คนนึงลาออกจากวงไปใช่ไหมครับ เค้าชื่อไร เล่นตำแหน่งไร และทำไมถึงออกละครับ

3. อยากให้ช่วยโพสต์รูปสมาชิกของ X ทุกคนแบบเห็นหน้าชัดๆเลยอะครับ  เพราะตอนนี้แยกออกแค่ โทชิ กับ โยชิกิ เอง

4. ฮิเดะตายในปีไหนอ่ะครับ และทำไมถึงฆ่าตัวตายละครับ

ขอขอบคุณสาวก X ทุกคนที่เข้ามาตอบมากครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 49 15:21:20

จากคุณ : เชฟห่าน - [ 20 ก.พ. 49 15:10:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป