CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพลงที่เกี่ยวกับทะเล ต้อนรับลมร้อน

รู้สึกตัวเองได้เลยครับว่า ย่างเข้าสู่ฤดูร้อน บรรยากาศบ้านเมืองก็ร้อนระอุมากทีเดียว แม้แต่ฟ้าฝนยังไม่เป็นใจ ทำให้อะไรๆมันดูอึดอัดคับข้องไปหมด ปลดตะขอแล้วก็พอผ่อนคลายไปได้บ้าง
      แต่..ทุกอย่าง ก็หนีความจริงไปไม่พ้นครับ ไม่วันใดก็วันหนึ่ง เป็นสัจจะของโลก

จำได้ว่าเมื่อปีที่แล้ว ผมเคยตั้งกระทู้เพลง "มนต์รักในฤดูร้อน" หรือเปล่า หรือเพลงที่เกี่ยวกับหน้าร้อน จำไม่ค่อยได้

แต่ปีนี้ นึกถึงทะเลแล้วกัน อาจจะช่วยให้อะไรสดใสขึ้นบ้าง
    มีเพลงอะไรที่ทุกท่านนึกถึงบ้าง ที่กล่าวถึงความงามของทะเล หรือ อาหารทะเล ก็ได้ อิ อิ (พี่4 คงชอบกุ้งทะเลนะ)

พอดีเห็นพี่ติ๊ด กับพี่บิม พูดถึงบรรยากาศของทะเล, ทะเลสาบ ก็ชวนให้อยากตั้งกระทู้ดู

ผมจองเพลง "ทะเลไม่เคยหลับ" ก่อนเลย ชอบมากๆ ของ ดิอิมฯครับ

จากคุณ : ต.ลาดพร้าว - [ 4 มี.ค. 49 22:50:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป