CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

หัดเล่นกีตาร์โปร่งอยู่

ฝึกเล่นกีตาร์โปร่งต้องเริ่มยังไงดี มีตารางคอร์ดแล้ว ตอนนี้ฝึก C,Am,F,G7 กับคอร์ด G,E,C,D7  อยู่ การเล่นแบบเปลี่ยนคอร์ดต่อเนื่อง ตำแหน่งนิ้วไกลๆกันมันยากจัง [แต่ยังไม่ยอมแพ้] ส่วนคอร์ด 7 คอร์ด A-G
    คอร์ด F จับยากจังเลยครับ มันบอดทุกครั้งที่ตีคอร์ดนี้
    อยากได้ข้อมูลจากท่านที่มีความชำนาญด้านกีตาร์ผมเริ่มแบบนี้
    เป็นวิธีที่ถูกต้องไหม แล้วต่อไป ผมต้องทำอย่างไรต่อ ช่วยบอกผมหน่อยครับ
    ขอขอบคุณที่ทุกท่านชี้แนะ

แล้ว ทฤษฏีมันจำเป็นไหมที่ต้องเรียนรู้

ความตั้งใจของผมคือ
    อยากเป็นนักดนตรีที่มีความสามารถ และเป็นนักดนตรีมืออาชีพ

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 49 20:37:23

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 49 19:11:41

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 49 19:09:29

จากคุณ : Oaem_Um - [ 10 มี.ค. 49 16:38:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป