CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพลง "ยกมือขึ้น" เวอร์ชั่นพันทิป นี่ใครร้องเหรอ..ฮาดี

ได้ฟังมาจากเวปอื่น แต่กลับมาหาในนี้ไม่ยักกะเจอหน่ะ เลยอยากทราบว่าใครร้อง ข้อมูลอัพเดทสุดๆเลย

http://www.publichot.com/forums/showthread.php?t=1197

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โอบเอื้อ001

เพลงยกมือขึ้น

ประชาธิปไตยคือการออกเสียงของคนส่วนใหญ่ ( จุ๊กกรู้ )
    พวกเราต่างเป็นคนไทย มีสิทธิ์มีเสียงในการตัดสินใจ ( จุ๊กกรู้ )
    ขอแรงชาวไทยทุกท่านช่วยร่วมแรงกันผลักดันชาติไป ( จุ๊กกรู้ )
    Throw your hands into the sky
    มาเถิดชาวไทย เรามายกมือกัน

ครับสวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง ผมนายสังวาลย์ ปลาทอง
    พรรคก้านคอหลับ วันนี้นโยบายของเรา
    ใครที่เห็นด้วยกับก้านคอหลับ กับ feel ชัดๆ
    ขอให้ยกมือขึ้น ยกมือขึ้น ยกมือขึ้น one two

กระทู้เกมอยู่ในการ์ตูนได้ไง ไปนอกเรื่องดีไหม๊ ขอให้ยกมือขึ้น
    เรื่องม๊อบมาให้โหวตได้ไง ไม่รู้เหรอว่าห้องไหน ขอให้ยกมือขึ้น
    เครื่องแบบโฮคุโตะคืออะไร กู้โลกได้ไหม ขอให้ยกมือขึ้น
    enixma จะเข้ามาหาอะไร แจ้งลบดีไหม ขอให้ยกมือขึ้น
    เข้ามาดูเข้ามาดูเข้ามาดู เข้ามาดูเข้ามาดู ขอให้ยกมือขึ้น
    ฟิวชั่นตอบสั้นแบบนี้ เป็นบอทรึเปล่าพี่ ขอให้ยกมือขึ้น

ชิกเก้นลิตเติ้ลเพลงอะไร บอกหน่อยได้ไหม ขอให้ยกมือขึ้น
    โดราเอม่อนตอนจบเป็นยังไง สปอลย์ทีได้ไหม ขอให้ยกมือขึ้น
    เพลงนี้เพลงอะไรรู้รึเปล่า หมาเห่าๆ ขอให้ยกมือขึ้น
    ( ตึ๊ด )มากระทู้ละเดือน ผมล่ะเบื่อที่จะเตือน ขอให้ยกมือขึ้น

จ่าพิชิตฟิตกล้ามไปทำไม จะแปลแฟนซับต่อไหม ขอให้ยกมือขึ้น ( กร๊อก )
    เห็นกระทู้ไหนเข้าไปตลอด เพราะสาวแว่นสุดยอด ขอให้ยกมือขึ้น ( moe )
    ฝรั่งเค้าก็อปเพลงเรามา อย่าไปยอมนะพี่ดา ขอให้ยกมือขึ้น
    ปลดปล่อยพลังวายกันจังหนอ ทั้งโบรคแบ๊คเด็กหอ ขอให้ยกมือขึ้น
    กินมาม่าให้อร่อยทำไง ถามพี่ ภู(ภู่ภู้ภู๊ภู๋) ดีไหม๊ ขอให้ยกมือขึ้น
    ชัดเจนกะแป้งไม่จบซักที จะยืดไปถึงไหนพี่ ขอให้ยกมือขึ้น
    กระแสตอบรับมิสเตอร์ดี บ่บ่เป็นจั๋งซี่ ขอให้ยกมือขึ้น

รถเมล์รถบรรทุกว่าแน่ๆ เจอรถถังติดแอร์ ขอให้ยกมือขึ้น
    ทีวีไม่ชัดทำยังไง อะซิมุทใช่ไหม ขอให้ยกมือขึ้น
    อมยิ้มในสต๊อกมีเป็นเข่ง แถมยังกวนตีนเก่ง ขอให้ยกมือขึ้น

มีระบบไฟเขียวไฟแดง ก็เลยชอบแกล้ง ขอให้ยกมือขึ้น
    อูว้าว แจกคลิปแอนนา เข้ามามีแต่หญ้า ขอให้ยกมือขึ้น ( มอ )
    ชอบตั้งกระทู้สปอยล์ เข้ามาอ่านเลยกร่อย ขอให้ยกมือขึ้น
    พันทิปไม่มีรูปลามก อย่ามาทำซกมก ขอให้ยกมือขึ้น
    คุณบอยล้อแมกซ์ว่ายังไง โบกับแบ๊งค์ก็่ว่าไป ขอให้ยกมือขึ้น
    อุตส่าห์ชัตดาวซะให้เนียน แต่ว่า IP ไม่เปลี่ยน ขอให้ยกมือขึ้น
    นายมึนดอทคอมจะขอเล่า โทดทีครับเพิ่งว่าว( ว่าง ) ขอให้ยกมือขึ้น
    ถุงยางเค้าใช้กันยังไง ใส่กับไข่ข้างไหน ขอให้ยกมือขึ้น

เพลงนี้กำลังมาแรง พรรคไม่ยอมเปลี่ยนแปลง ขอให้ยกมือขึ้น
    เลิกยุ่งสาวสวยหมวยเอ็กซ์ ภราดรจีบเด็ก ขอให้ยกมือขึ้น ( โอบเอื้อ !! )
    สุดท้ายไม่ต้องมีหรอก เพราะผมคิดไม่ออก ขอให้ยกมือขึ้น

เอาอย่างงี้ก็แล้วกัน ผมนายสังวาลย์ ปลาทอง
    ขอเสนอว่าใครเล่นมุกฮา ขอให้เล่นกันตามสบาย
    ส่วนใครเล่นมุกควายนั้นถือว่าโง่ๆๆ อยู่บ้านดูภราดรแล้วกัน ขอให้ยกมือขึ้น

ปล. ไม่ได้บอกคนเล่นมุกควายโง่นะครับ แต่เนื้อต้นฉบับมันเป็นแบบนี้ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน

จากคุณ : *~~nOnGtEErAk~~* - [ 24 มี.ค. 49 09:25:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป