CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

=== ก่อนบ้านเมืองจะลุกเป็นไฟ ขอสายฝนจากพระบารมีชโลมดิน – มาช่วยกันรวมเพลง “ให้พ่อ” กันหน่อยครับ ===

ผมกำลังรวบรวมเพลงที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับพ่อหลวงของเรา (งานน่ะครับ..แต่อยากจะแบ่งปันกับทุกคนด้วย)
    ที่ผมคิดออกมีอยู่ไม่กี่เพลง  ถ้าใครนึกได้เพิ่มเติม..ช่วยกันแปะหน่อยนะครับ
    ไม่ใช่เฉพาะเพื่อรายงานของผมเท่านั้น  แต่เพื่อ..

ปีนี้เป็นปีมหามงคลสมัย
    แต่เรามัวไปยุ่งอยู่กับการไล่นายก  ด่าสนธิ  ดูคลิปแหม่ม (ผมเห็นนะในสถิติคำค้นสูงสุดน่ะ)
    แต่เราคงไม่ลืมใช่ไหมครับว่าปีนี้มีความพิเศษอย่างไร

ทุกเพลง  และทุกคำถวายพระพรในที่นี้
    ในฐานะของไพร่ฟ้าข้าแผ่นดิน..
    ..เพื่อในหลวงผู้ทรงเป็นยิ่งกว่าเจ้าชีวิตของพวกเรานะครับ

"ทั้งชีวิตที่เหลืออยู่ของข้าพุทธเจ้า ถ้าหากสามารถทำให้ฝ่าพระบาททรงมีพระชนมายุยิ่งยืนนานยิ่งขึ้นอีกแม้แค่เศษเสี้ยวนาที…ข้าพุทธเจ้าขอถวายชีวิตที่เหลืออยู่นั้นทั้งหมดเถิดพระพุทธเจ้าข้า"

จากคุณ : iahtaro - [ 24 มี.ค. 49 21:04:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป