CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

=====ชาว Retro สะสมตั๋วรถเมล์กันไหมครับ=====

สุขสันต์วันสงกรานต์...smile

ช่วงนี้มีข่าวเกี่ยวกับรถเมล์บ้อยบ่อยเหลือเกิน ไม่ว่าจะเป็นรถเมล์ขึ้นราคาเพราะน้ำมันแพง รถเมล์ทับคน ชนคน บริการห่วย ขับซิ่ง ฯลฯ แต่วันนี้ผมขอพูดถึงตั๋วรถเมล์ครับ

ผมก็ขึ้นรถเมล์อยู่บ่อยๆ และก็ขึ้นมานานหลายปีทั้งรถร้อนรถเอร์ เวลาขึ้นทุกครั้ง ตั๋วที่ผมได้มาผมก็ไม่ได้ทิ้ง เก็บๆ เอาไว้ ก็เยอะพอดูเหมือนกัน(ถึงบางอันมันจะซ้ำๆกันเยอะๆก็ตาม)
    ที่เก็บมารวมเป็นเงินก็ได้เป็นหมื่นเลยเหมือนกัน

จากคุณ : MR.Runabout - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 00:38:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป