CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามสาวกdeath/brutalหน่อยครับ

คือผมอยากรู้ว่าพวกคุณสาวกเพลงกินศพพวกนี้ชอบฟังเฉพาะภาคดนตรีอย่างเดียวหรือชอบเสียงร้องด้วย คือเรื่องดนตรีไม่ต้องพูดถึงเลย นักดนตรีแนวนี้ต้องเก่งจริงๆ ด้วยกีตาร์ซับซ้อน ส่วนมือกลองนี่ต้องไปดูขาพี่แก กล้ามน่องเป็นมัดๆ ก็ดูพี่แกเหยียบเข้าไปดิ แต่ที่ผมเอะใจคือนักร้อง ซึ่งจะมี2แบบคือ สำรอกแบบต่ำกะสูง ซึ่งทั้งชาตินี้ผมก็ไม่มีทางพิศวาสนักร้องแนวนี้แน่ๆ เพราะยิ่งฟังยิ่งจะอ้วก ผมอยากรู้ว่าพวกพี่ๆชอบนักร้องเดธกันใหมครับ ถ้าชอบชาวยบอกหน่อยว่า เสนห์ของมันคืออะไร เพราะช่วงนี้เดธเกลื่อนตลาดเหลือเกิน

จากคุณ : beway - [ วันเถลิงศก (15) 11:04:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป