CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Take me to your heart (MLTR)และ กลับ กลับบ้านเฮาเต๊อะ(เก่ง)

ผมสงสัยมานานแล้วว่า take me to your heart ของ michael learns to rock คลับคล้ายเพลงอะไรสักเพลง
    และแล้ว ผมได้แผ่นคาราโอเกะ ของค่าย นิธิทัศน์ มา
    เจอเพลง กลับบ้านเฮาเต๊อะ ของ เก่ง วัชระ
    ซึ่งมันเหมือน take me to your heart มากกกกกกก
    แต่เก่งนี่ เค้าออกเทปมาสักสิบปีแล้วมิใช่หรือ
    take me to your heart ผมพึ่งได้ยินมาสองสามปีนะ
    ใครก็อปใครครับเนี่ย (หรือว่าผมเข้าใจผิด)

hiding from the rain and snow    เพ็ญที่เคยอยู่บ้านเหนือ
    trying to forget but i won't let go เจ้าจากไปตั้งแต่วันสงกรานต์
    looking at crowded street  พรที่เคยอยู่บ้านกลาง
    lestening to my own heart beat ก็ไปตั้งเมินยังบ่ฮู้ข่าวเลย

จากคุณ : The Deaw - [ 30 เม.ย. 49 01:39:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป