CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ละครญี่ปุ่น 3เรื่องที่คุณชอบมาก

1.101ตื๊อรักนายกระจอก - asako asano
      ที่เคยมาฉายช่อง5น่ะครับ  อยากดูอีกจังเลย ชอบมากๆ เลือกนักแสดงได้ดีมาก  ชอบตอนที่พระเอกกระโดดขวาง
    รถบรรทุกแล้วตะโกนบอกนางเอกว่า "ผมจะไม่ตายเพราะผมรักคุณ ได้ยินไหม ผมจะไม่ตาย "  พอนางเอกเดินมา
    หา พระเอกก็เข่าอ่อนบอกว่า กลัวจะตายอยู่แล้ว(ฮา)
    เพลงประกอบของchage&aska - say yes ยิ่งเปิดตอนฉากสำคัญๆ ยิ่งเพราะมากๆ
    นางเอกเรื่องนี้ดูหรูดี สวยครับ แต่พระเอกนี่เรียกได้ว่าเลือกมาเหมาะมากๆ ดูเชยๆเฉิ่มๆดี

2.ai o kudasai - miho kanno
    miho เล่นเรื่องนี้ได้ดีนะครับ แววตาเธอสื่ออารมณ์ได้ดีมาก  เป็นผู้หญิงที่แสวงหาความรักเพราะเป็นเด็กกำพร้า
    จึงตัดสินใจที่จะทำลายสังคมซะงั้น
    เพลงประกอบmihoร้องเองนะครับ เพราะเชียวเคยฟังกันรึเปล่า   เพลง zoo ครับ

3.koi no kiseki - riona hatsuki
    ดูเรื่องนี้เหมือนดูหนังเกาหลีเลยครับ นานๆจะได้ดูละครญี่ปุ่นแรงๆซักที  เรื่องนี้ก้อเป็นการประชันกันของ 2 นาง
    เอก riona กับmiho kanno เรียกได้ว่าเชือดเฉือนกันในจอน่าดูเลย โดยmiho เล่นเป็นตัวร้ายที่ร้ายมากๆคอยแกล้ง
    นางเอกผู้แสนซื่ออยู่ตลอดเวลา  ปรากฏว่าเรื่องนี้คะแนนนิยมของmihoพุ่งสูงเลย ขณะที่นางเอกของเรื่องกลับถูก
    แฟนๆเมินซะงั้น
    เพลงkaze no jidai ของ fumiya fujii ที่ใช้ประกอบก้อเพราะมากครับ

อยากให้ได้ดูกันนะครับ ลองไปหามาดูนะครับ
    อ้อ จริงๆชอบมากๆก้อสิงห์สาวนักสืบทั้ง 3ภาคนะครับ  แต่มันดูเป็นแนวsentaiไปหน่อย เลยเลือกเอา3เรื่องนี้
    แล้วเพื่อนๆชอบเรื่องไหนกันครับ

จากคุณ : minamino - [ 5 ก.ค. 49 08:38:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com