CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้นี้ แด่ น้องก้อง รีวิว RedBeat Consert ค่ะ

จากกระทู้

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/A4572117/A4572117.html

ที่คุณ arbubagus ถามแฟน ติ๊นา-เจ ไปดูคอนเสิร์ทกันบ้างไหม เลดี้บอกไป
    ก้องเลยรีเควส รีวิวคอนเสิร์ทนี้ เลดี้จัดให้นะ พยายามเต็มที่ค่ะ

==========================================================================

งานชุมนุมชาวเราครั้งล่าสุดแบบนี้ ก็ตอน green concert ที่เจ๊ติ๊ พลิกแพลงให้กรีนคอนเสิร์ทกลายเป็น แดนซ์กระจายได้ มันกี่ปีมาแล้วนะ?
    งานนี้ต้องสนุกมาก ๆ แน่ ขอรีวิวด้วยนะคะ โดยเฉพาะจากคุณไข่หวาน ถือเป็นการทำโทษที่พักหลังไม่ยอมแปะรูป รู้มั้ยคะว่าคัน
    จากคุณ : Mo_EcHO

==========================================================================

หาตั๋วยาก
    การจองตั๋ว เพื่อนเลดี้จองผ่านทางอินเตอร์เน็ทอ่ะค่ะ ตอนแรกคิดๆ กันว่าไปดูกันชิวๆ และไม่ได้คาดหวังกับคอนเสิร์ทเท่าใดนัก กะไปเอาบรรยากาศหน่ะค่ะ
    (อย่างที่รู้ๆ กันเกี่ยวกับ คอนเสิร์ทนักร้องไทย)
    เลยคิดว่าจะคว้าเอา บัตร 800 ก้อพอ แต่เน็ทดันดาวน์ไม่ก้อ ทะลักกันเข้าไปจองหรือไงไม่ทราบ จองไม่ได้เลย ช่วยกัน คลิ๊กเข้าไปดู ก้อไม่ได้
    ผ่านไปสักพัก เพื่อนบอกว่า เข้าไปได้แล้ว แต่ไม่สามารถจอง 800 ได้แล้ว คิดว่าเต็ม = ='' เลยต้องเขยิบลงไป 1200 อ่ะ เอาก้อเอา 4 ที่ ค่ะ
    หลังจากนั้น ได้ยินว่า Sold Out เกลี้ยงออดหลอด แฟนที่เหลือหาบัตรกันให้วุ่นเลยค่ะ

เตรียมตัวก่อนไป 1 อาทิตย์
    เพื่อนเลดี้ กะเตรียมตัวซ้อมเพลง ซ้อมข้อมูล ปีออกอัลบั้ม แต่ละอัลบั้มมีกี่เพลง ฯลฯ ฟิตมาดีว่างั้นเถอะ
    กะจะไปเล่นเกมส์ตอบคำถามที่ซุ้มหน้างาน เอาจริงเอาจังมักมาก

เตรียมตัวก่อนไป 1 วัน
    คืนวันศุกร์ ก่อนไปคอนเสิร์ทในวันเสาร์ กะไปวอร์มอัพกันก่อนสักเล็กน้อย หุหุหุ
    สถานที่หน่ะเรอะ หุหุหุ แหล่งเพลง โบราณ เลยค่ะ
    กะไป ผับผับผับ คลื่นแทรก ของดีเจไก่สมพล แถว หลังสวน หน่ะค่ะ ไม่ก้อ เซเวนตี้บาร์ ใกล้ๆ กันนั้น บิ๊วท์อารมณ์กันก่อนของจริง
    ไปแต่หัววัน กลัวไม่มีโต๊ะ ก้าวเท้าฉับๆ ไปหลังสวน ตอนเกือบๆ สองทุ่ม (รีบไปสุดริ๊ด)
    ปรากฎว่าคลื่นแทรก บอกเต็มแล้วค่ะ (แอร๊ย)(ต้องโทรมาจองก่อนหน่ะค่ะ)
    จัดโต๊ะเสริมตัวเล็กๆ มาให้ ส่วนโต๊ะหลักเต็มแล้ว อืม นับคนแล้วน่าจะประมาณ 8-9 คน (จะทยอยตามมาอีก)
    เขาบอกโซฟา ต้องคนประมาณ 20 คนอัพ มองๆ ดู นึกในใจ จะนั่งกันยังไงฟะ 20 คนอัพเนี่ย
    เลดี้เลยเชิดใส่สะบัดบ๊อบเทแรงๆ กลับหลังหันวิกเกือบหลุด เดินส่ายตูดออกจากร้านไปค่ะ กะมาหาอะไรทานด้วยหน่ะค่ะ
    โฉบไปดูร้านข้างๆ เห็น ร้าน Bard แลดูเงียบๆ บรรยากาศ ชิวชิว อ๊ะ!! โต๊ะยังว่าง เอาไว้ก่อนนะคะ เลยไปอีกจิ๊ก
    เซเว่นตี้บาร์ ที่หมายหลักเพราะติดใจคราวก่อนเปิดเพลงถูกใจ เปิดเพลงอิเจ๊ด้วย (เพราะแอ๊บเปิ้ล กับ สาวแตก เต็มร้าน)
    เยื้องย่างเข้าไปก้อพบว่าเต็มแล้วอีกเช่นกัน โดนจองประทับก้นไปทุกโต๊ะแล้ว ก้อเลย ตัดสินใจไปจองพื้นที่ตรงหน้าบาร์ชั้น 2
    บอกกับบาร์เทนเดอร์ไว้ว่า เปิดเหล้าไว้แล้วไปแว๊บหาไรทานร้าน Bard ข้างๆ แล้วค่อย ทรูมูฟ มาเมื่ออยากแด๊นส์
    ไม่ต้องวางมัดจำไว้ก่อนด้วย ก้อดีจะได้ยืดหยุ่นได้
    หลังจากนั้น ก้อเดินก้าวฉับๆ เข้าร้าน Bard และในบัดดลที่ส้นเข็ม พราด้าสีแดง บรรจงเหยียบพื้นร้าน
    สายตาที่สามารถถ่ายโอนข้อมูลความเร็ว 2.5 เมกาไบท์เพอร์เซคกั้น ไนท์โหมด ของเลดี้
    เหลือบไปเห็นหนุ่มน้อยบริกรน่ารัก น่าหยิก กุริกุริ ฮิฮิฮิ ทำให้อารมณ์ดีขึ้นเป็นกอง เลยจัดแจงคลิ๊กขวาเลือก เซฟทาร์เก่ทแอสเก็บไว้ทันที
    นั่งแหม่ะลงก้อสั่งกับไป 4-5 อย่าง สักพัก เพื่อนๆ ก้อตามเข้ามา นั่งกันตูม
    เพื่อนชะนีคนนึง (อีนี่หน่ะก๋ากั๋นได้โล่ห์ หน้าเหมือนกะเทยมักมากกกก เหมือน แม๊ดดิว่ามักมากกกกค่ะ)
    พาแฟนมาด้วย ฝรั่งชาวฮอลแลนด์ ฮิสเนมอิส มาร์ทิน น่ารักเชียวแหล่ะ หุหุหุ
    แต่ที่เด็ดที่สุด คือ ฟันหน้าของอิตามาร์ตินเนี่ย ดันห่างเหมือนอิเจ๊เลยหล่ะค่ะ
    เพื่อนสนิทชะนีอีกคน (เป็นพี่น้องกะนังชะนีแม๊ดดิว่า)
    ชอบแซวฟันอิตามาตินว่าฟันเหมือนตัวละครการ์ตูนตัวนึง ตัวสีเหลืองๆ มีฟันห่างๆ สองซี่ อ่ะ
    ตัวไรไม่รู้นึกไม่ออก นึกออกแต่ ครอบครัวซิมป์สัน อ่ะ
    เราก้อแอบ ล้อเล่น นิดๆ เหมือนกัน ฮากันครืน จนอิตามาร์ตินเลิกยิ้มยิงฟันเลย เหนียมลงไปทันที เลยปลอบใจกันพักนึงอิอิ

เพลงตอนแรกที่ดิเจเล่น เป็น แนว เอื่อยๆ ชิวๆ เริ่มหงุดหงิดกับ อาหารละ
    เพราะว่ามันทยอยมาแบบอืดๆ เลยเปิดเหล้าซะเลยไม่ ทรูมูฟ ไปที่อื่นละ เพราะมีที่นั่งกันแล้ว 8 คนไปที่อื่นลำแบกตาย
    และขอบอกว่า ผัดไทยห่อไข่ (อิตามาร์ทิน สั่ง เพราะกินอาหารไทยอย่างอื่นไม่ค่อยได้) หะเรี้ยได้ใจ อย่างแรง (ขอภัยแต่มันหะเรี้ยจิงๆ)
    เห็นเขากินแบบ ทำหน้าแหยงๆ เลยขอลองชิม (ชิมผัดไทยนะคะ)
    ***อันดับแรกเส้น สั่งเส้นธรรมดา มันให้มาเป็นวุ้นเส้น แข็งแสด
    เป็นเหมือนวุ้นเส้นแช่น้ำที่ยังแข็งๆ อยู่ 20% รสชาดปูเลี่ยนๆ  ชนิดที่ว่าต้องเกาหัวแก้คันกันเลยหล่ะค่ะ
    ***ถัดมาลองชิมไข่ (ไข่ที่ห่อผัดไทยนะคะ) อันนี้ หะเรี้ยที่สุดแล้ว แผ่นแป้งชุบสีเหลืองชัดๆ อุบาดโคดๆ
    มันคือ แป้งค่ะ แป้ง แทบไม่รู้รสไข่เลย แข็งก้อแข็ง หยาบก้อหยาบ มาร์ตินมันบอกเหมือนเคี้ยวกระดาษเลย = ='' เซ็งจิตค่ะ
    ว่าจะโวยวาย แต่เกรงใจน้องน่ารัก กอรปกับเริ่มจะกึ่มๆละไม่อยากให้มีเรื่องขุ่นเคืองเด๋วพาลหมดสนุก กินเหล้าไปนะมาร์ติน

ขอเม๊าท์อีกเรื่องนึง ถ้าไปร้าน Bard หลังสวน อย่าคิดไปทานอาหารที่นั่นนะคะ ไปดริ๊งค์ก้ออีกเรื่อง
    อ่านมาก้อจะรู้ว่าเราเตือนคุณแล้ว แถมอีกหน่อยว่า อาหารมันมาช้าสาดๆ นึกว่าหลังร้านกำลังเชือดหมูกันอยู่ซะอีก ไม่ก้อกำลังดำนาข้าวกันอยู่
    อีกทีก้อพาลให้นึกไปว่า คงมีพ่อครัวทำอยู่แค่คนเดียวแล้วพ่อครัวมันคงสูงสัก 130 เซนติเมตร
    คงกำลังพยายามเขย่งทำอาหารอยู่หน้าเตาเลยช้าหน่อย ช้าได้ใจกันทุกโต๊ะเลยค่ะ
    สั่งห่อหมกทะเลไปตั้งแต่สั่งอาหารชุดแรก มันมาเอาตอนกินกันเสร็จแล้ว (2 ชั่วโมง) เก็บโต๊ะเหลือแต่เหล้าแล้วหน่ะค่ะ
    เลดี้ไม่กินแระ เพราะกินเหล้าแล้วอ่ะ ถามเพื่อนที่กินว่าอร่อยไหม มันส่ายหัว = ='' ทำปากแบะ

ช่วงเพลงหลัง เมนคอร์สจบลง ค่อยเริ่มเข้าที่หน่อย ดีเจเหมือนจะรู้ เปิดเพลงเจ๊ติ๊นากะพี่เจแด๊นส์กันกระจาย
    สองกลมหมดเกลี้ยง เมาหัวทิ่ม แด๊นส์กันกรี๊ดกร๊าด
    ตอนขึ้นไปเข้าห้องน้ำชั้น 2 ได้ยินเสียงอินโทร รออีกนิดนึง (แตรง แตร่ง แตรง แตรงง แตง แต่ง แตงงง)
    ดังขึ้น มีเสียง แอ๊~~~~~ ของผู้ชายร้องขึ้น หลายหวีดมาก ว๊ายตาย มันออกมากันแล้วค่ะ เลยรีบออกไปเต้นด้วย
    สนุกดี เหนื่อยสุดๆ กว่าจะเลิกลา เพื่อมุ่งหน้าสู่คอนเสิร์ทที่รอคอย กลับมาถึงหลับทันที
    ตื่นมาอีกที ปวดเมื่อยสุดริ๊ด มึนมากมาก รีบหย่อน อัลคาเซ่อร์ 2 เม็ด ลงแก้วละลายเสร็จก้อดื่มแล้วอาบน้ำให้หายมึน โอยยเมื่ออยู่ดีค่ะ อิอิ
    แย่แระ ไหวไหมเนี่ยเรา คืนนี้.....
    [โปรดติดตามตอนต่อไป]
    ขอบอกว่า เป็นคอนเสิร์ทที่สนุกที่สุด อลังกาลที่สุดของศิลปินไทยเท่าที่เคยดูมาค่ะ....

รออ่านด้วยนะ ก้องเอ๊ย อย่าเพิ่งเร่งนะยะ

จากคุณ : ขนมไข่หวาน - [ 30 ก.ค. 49 13:08:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com