CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ข้าวต้มรอบดึกค่ะ..ข้อความจากอาซวี่+ชีวิตประจำวันของอาซวี่ผ่านไปอย่างไรนะ?

กระดิ่งกระดิ่งข้าวต้มรอบดึกเปิดร้านแล้วจ้ากระดิ่งกระดิ่งไม่พูดพล่ามทำเพลงเสริฟเลยhaha

ข้อความจากเจอรี่flower
    ถึงเพื่อนๆ F4 ever ทุกท่าน
    ดีใจมากที่สามารถฝากข้อความถึงทุกคนที่นี่อีก,  ก่อนหน้านี้ผมได้ไปอินโดฯมาแป็บนึง, ได้เห็นเพื่อนๆประเทศต่างๆก็มาสนับสนุนถึงที่, รู้สึกดีใจมาก, แต่น่าเสียดายที่เวลาสั้นไปหน่อย, ไม่มีโอกาสได้พูดได้คุยเล่นกับเพื่อนๆ, เฝ้ารอการพบกันครั้งหน้า.
    ไป๋เซ่อจวี้ถ่าที่ถ่ายทำนานแปดเดือนกว่า, ในที่สุดวันที่15/8ก็ได้เวลาแพร่ภาพแล้ว, ตัวเองรู้สึกเฝ้ารอมานาน, หวังว่าละครเรื่องนี้สามารถทำให้ทุกคนได้เห็นถึงฝีมือการแสดงของผมที่แตกต่างจากเมื่อก่อน, ถ้ามีข้อแนะนำอะไรอย่าลืมบอกให้ผมรู้, ผมจะขยันและสู้ต่อไป!
    สุดท้ายหวังว่า13/8 งานแพร่ภาพครั้งแรก+การกุศลที่ใต้หวันจะได้เห็นทุกคนนะครับ!
    เหยียนเฉิงซวี่love
    -------------

ชีวิตประจำวันของเจอรี่ผ่านไปอย่างไรนะ?flower
    หลังจากคอนฯเอฟ4ที่ฮ่องกงแล้ว กิจกรรมที่เป็นทางการไม่มากนักอย่างเจอรี่  เจียดเวลาว่างมาตอบคำถามให้ F4 ever เจอรี่, ขอบคุณมาก!
    ถาม..ช่วงทุกวันนี้ชีวิตความเป็นอยู่เป็นอย่างไรบ้าง? เช่นว่าตื่นกี่โมง,นอนกี่โมง?
    ตอบ..เวลาส่วนใหญ่อยู่ที่งานเป็นตัวกำหนด, เรากำหนดเองแน่นอนไม่ได้ครับ
    ถาม..โดยปกติเวลาตื่นนอนสิ่งแรกที่คุณทำคืออะไร?
    ตอบ..แปรงฟันครับ (ตี่ตี๊กวนน่าดูนิ)
    ถาม..ปกติใช้คอมฯหรือเปล่า? เช็คเมลล์หรือท่องเน็ทบ้างมั้ย?
    ตอบ..ปกติใช้คอมฯน้อยมาก (เพราะใช้ไม่เป็น55555)
    ถาม..ช่วงนี้สิ่งที่ชอบทำและทำบ่อยที่สุดคือ?
    ตอบ..เล่นกีฬาและดู DVD.
    ถาม..และหนังสือหรือDVDที่คุณสนใจเป็นพิเศษในช่วงนี้คือ?
    ตอบ..(ชีวิตในร้านกาแฟ) หนังสือเล่มนี้รู้สึกน่าสนใจดี.
    ถาม..ช่วงที่ไม่มีงาน, เวลาส่วนใหญ่ใช้ไปกับการพักผ่อนสบายๆ? หรือว่าต้องเตรียมวางแผนงานไว้แต่เนิ่นๆ, แล้วเดินตามแผนงานที่วางไว้?
    ตอบ..ต้องคิดก่อนว่าต้องทำอะไรบ้าง, สิ่งที่ชอบที่สุดคือนัดเพื่อนไปเล่นบาส, ความรู้สึกที่เหงื่อไหลตอนออกกำลังกายจะเยี่ยมมากๆ.
    ถาม..ช่วงนี้ซีดีที่ฟังบ่อยที่สุดคือ? หรือศิลปินที่ชอบเป็นพิเศษมีมั้ย?
    ตอบ..เพลงที่ผมชอบฟังจะกว้างมาก, จะไม่สังเกตชื่อใครเป็นพิเศษ, บางครั้งได้ยินวิทยุเปิดเพลงที่ตัวเองชอบแล้ว, ก็จะรู้สึกโชคดีมากมีความสุขมาก.
    ถาม..ช่วงนี้ได้ซื้อของที่ตัวเองรู้สึกชอบเป็นพิเศษบ้างมั้ย?
    ตอบ..อืมม..รู้สึกจะไม่มี (ขี้เหนียวตามเคยละสิ5555)
    ถาม..ระยะนี้ดื่มเหล้าบ่อยมั้ย? ชอบดื่มเหล้ามั้ยและเวลาดื่มเข้าไปแล้วจะเปลี่ยนเป็นยังไง?
    ตอบ..เรื่องดื่มเหล้าก็โอเคนะ, บางครั้งถ่ายละครปิดกล้องก็จะดื่มฉลองกับทีมงาน, หลังจากดื่มเข้าไปแล้วก็จะเปลี่ยนเป็นร่าเริงมาก, พูดมากขึ้น.
    ถาม..อาหารที่ชอบทานที่สุดคือ? ปกติอาหารประเภทไหนทานบ่อยที่สุด?
    ตอบ..เกี่ยวกับเรื่องอาหารผมรับได้ทุกอย่างและจุมากด้วย, ผมไม่ค่อยเลือกทาน, แต่ถ้าไปอยู่ต่างประเทศนานเกินไปผมก็จะเริ่มคิดถึงอาหารของใต้หวันละ, เช่นเซียงจีผาย (โครงไก่หอม) และข้าวโพดปิ้ง....
    ถาม..ช่วงที่ผ่านมาเรื่องที่รู้สึกประทับใจมากที่สุดคือ?
    ตอบ..วินาทีที่ร่วมร้องเพลงกับเพื่อนๆทุกคนในคอนฯที่ฮ่องกง, รู้สึกประทับใจมาก, แฟนๆที่มาจากทั่วโลกภาษาที่แตกต่างไม่ได้ขวางกั้นระหว่างเรา, ทุกคนร่วมร้องเพลงด้วยกันเสียงดังมาก, รู้สึกยากที่จะลืม, ผมรู้สึกถนอมคุณค่าจริงๆที่ผมมีเพื่อนๆมากมายขนาดนี้คอยสนับสนุนผมอยู่.
    ถาม..หลังจากนี้ชีวิตส่วนตัวและด้านงานอยากลองทำสิ่งไหนมากที่สุด?
    ตอบ..ถ้าชีวิตประจำวัน, ผมอยากพามามาไปท่องเที่ยว ((((((ตี่ตี๊, ขอไท่กั๊วมามาทั้งห้าไปด้วยนะ)))))) และด้านงานผมหวังว่าจะได้เล่นหนังรักสักเรื่องที่ดูแล้วทำให้คนประทับใจมากๆ
    ถาม..ต่อจากนี้แผนงานที่วางไว้คือ?
    ตอบ..ต่อจากนี้จะมีถ่ายอัลบั้มภาพอันใหม่, นอกจากนี้ก็จะมีละครใหม่ด้วย. (อยากดูๆๆๆๆที่สู๊ดเลย)881จุ๊บๆจุ๊บๆ

จากคุณ : พี่ R - [ 19 ส.ค. 49 00:55:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com