CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

******คำแปล The Hospital ตอน15*******

กระดิ่งกระดิ่งThe Hospital ตอน15.. กระดิ่งกระดิ่ง
    (บรรยากาศในห้องผ่าตัดตรึงเครียดมาก)
    ศาสตราจารย์โจว..ผ่าแบบรูปY
    ----------
    น้องสาวหุ้ยอิง..แม่พวกเรากลับบ้านไปก่อนดีมั้ย  ไปรอผลที่บ้านก็เหมือนกัน
    จูมามา..ไม่ แม่จะอยู่ที่นี่กับพี่แก ตอนเค้าจากไปแม่อยู่กับเค้าไม่ได้  ตอนนี้แม่จะอยู่กับเค้าให้ถึงนาทีสุดท้าย
    น้องสาวหุ้ยอิง..แต่แม่ก็เคยมาดูเค้าแล้วนี่  พี่เค้าต้องรับรู้อยู่แล้ว  แม่กลับไปพักก่อนเถอะ
    จูมามา..แม่ไม่เป็นไร  แม่ไม่เป็นไรจริงๆ
    ------------
    ..ผลสรุปการผ่าชันสูตรศพ  ข้อผิดพลาดอยู่ที่คณบดีหวงที่มองข้ามในจุดเล็กๆ
    ..เลขาเสนอความคิดเห็นให้คณบดีหวงวิ่งเต้นสู้ความ  เพราะมีหลายคดีความคล้ายแบบนี้ใช่ว่าจะแพ้
    ..แต่คณบดีหวงตัดสินใจแล้วว่าจะลาออกด้วยความรับผิดชอบในหน้าที่
    ..เลขาแว่นก็ยังเกลี้ยกล่อมต่อว่า..สถานการณ์ยังไม่รุนแรงถึงขั้นต้องลาออก
    ..คณบดีหวงบอกว่า..คนเป็นๆคนนึงตายคามือผม คุณไม่ใช่หมอคุณไม่เข้าใจความรู้สึกของผมตอนนี้หรอก  
    ..หมอกวานเข้ามาหาคณบดีหวง  เพราะได้ข่าวว่าท่านจะลาออก  บอกว่า..ท่านเป็นหมอที่ดีคนนึงอยากให้ยืนหยัดเพื่อรักษาคนไข้ต่อไป  แนะนำให้ทีมแพทย์ทั้งหมดไปบ้านจูมามากล่าวคำขอโทษ ไปเคารพศพจูหุ้ยอิง เผื่อว่าจะมีทางจบลงด้วยดีได้
    .. คณบดีหวงบอกว่า..เรื่องเดินมาถึงขั้นนี้แล้วอะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด  จะฟ้องจะปรับยังไงก็ได้  เผื่อว่าผมจะหลับลงได้บ้าง
    ..กวานซินบอกว่า..เธอบอกทนายของญาติผู้ตายไปแล้วว่าถ้าฟ้องให้รวมชื่อเธอเข้าไปด้วย  เพราะเธอเป็นหนึ่งในทีมแพทย์ควรรับผิดชอบเช่นกัน
    .. .. คณบดีหวงบอกว่า..คุณไม่จำเป็นต้องทำอย่างนี้ฟ้องผมคนเดียวก็พอแล้ว  ทำไมคุณต้องทำอย่างนี้ผมไม่เข้าใจคุณเลยจริงๆ
    --------------
    ..เหวินลี่ประชุมงานกับลูกน้อง  และวันนี้เป็นวันที่รับปากว่าจะเดทกับห่าวเสี้ยวกัง  ประชุมเสร็จหมอซูเดินเข้ามาปั้นหน้าไม่ถูกเลยฮ่าฮ่าฮ่าเพราะเมื่อคืนไปทำเรื่องไว้ฮ่าฮ่าฮ่าเข้ามายิ้มแห้งๆทำท่าจะขอโทษ  แต่เหวินลี่ชิงพูดก่อน
    เหวินลี่..ไม่ต้องขอโทษนะ เพราะขอโทษจะรู้สึกทำร้ายกัน  เราต่างก็โตๆกันแล้วอย่าจริงจังมาก  แต่ก็อย่าไม่จริงจังซะเลย  เออ..ให้ฉันจริงจังคนเดียวก็พอ  ฉันไปก่อนนะ (หมอซูใบ้กินยืนทำตาโตจ้องหน้าอย่างเดียวเหมือนเด็กที่ทำความผิดฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ----------------
    (หมอซูมาดักรอกวานซินที่ม้านั่งทางเดิน)
    กวานซิน..ผลผ่าชันสูตรคุณรู้แล้วใช่มั้ย
    หมอซู..อื้ม  ตามที่คุณคาดเดาไว้หรือเปล่า
    กวานซิน..ฉันไม่ได้คาดเดาอะไรทั้งนั้น  ฉันแค่อยากรู้สาเหตุที่แท้จริง  มีแต่ความจริงเท่านั้นจะทำให้ทุกคนสบายใจได้ไม่ใช่หรือ
    หมอซู..แล้วพวกเค้าคิดจะทำยังไงต่อ  หมายถึงญาติผู้ตาย
    กวานซิน..ญาติผู้ตายเตรียมฟ้องศาล
    หมอซู..ฟ้องคณบดีหวงกับรพ.หรือ
    กวานซิน..รวมฉันด้วย
    หมอซู..ทำไมละ
    กวานซิน..ฉันยินยอมเอง  พูดตามจริงฉันอยากให้พวกเค้ารวมชื่อฉันเข้าไปฟ้องด้วย
    หมอซู..นี่หรือที่คุณต้องการ
    กวานซิน..อื้ม  นี่คือสิ่งที่ฉันต้องการ
    หมอซู..เหมือนทุกครั้งที่คุณอยากได้คำตอบของเรื่องๆนึง…
    กวานซิน..คุณไม่มีวันเข้าใจหรอก
    หมอซู..ไม่ว่าผมจะเข้าใจหรือไม่เข้าใจก็ตาม  ผมตัดสินใจแล้ว (อิ อิจีบนางเอกwink) ถ้าคุณไปจากรพ.นี้เมื่อไหร่ผมจะไปพร้อมกับคุณ
    กวานซิน..ทำไมละ
    หมอซู..คุณจำช่วงซัมเมอร์ตอนที่เราอยู่ปีสามได้มั้ย  วันที่พวกเราไปตระเวนรักษา  บนเขาอู่หลินพวกเราพูดกันว่าจะบริการรักษาอยู่ที่บนเขา  ช่วยประชาชนในเผ่านั้น  สอนเด็กๆแปรงฟัน  ถึงแม้เราจะเป็นหมออยู่ที่นี่ไม่ได้  เรายังสามารถร่วมกันทำฝันของเราให้เป็นจริงได้  ภาพนั้นคุณจำไม่ได้แล้วเหรอ
    กวานซิน..เรื่องนานมากแล้วสิบกว่าปีแล้ว  ฉันคิดว่าคุณลืมไปแล้วซะอีก  คิดไม่ถึงว่าคุณยังจำได้
    หมอซู..หน้าร้อนปีนั้น  เราอยู่ด้วยกันบนเขาลูกนั้นเป็นไปได้ยังไงที่ผมจะลืม  กวานซิน  เราสามารถไปภูเขานั้นด้วยกัน  เปิดรพ.เด็กที่นั่น  ช่วยตรวจสุขภาพเด็กด้วยกัน  สิ่งที่พวกเค้าต้องการผมไม่มีวันลืม
    กวานซิน..ฉันเกือบลืมไปแล้ว
    หมอซู..จริงเหรอ  รู้สึกเหมือนคุณไม่อยากให้ผมจำได้ด้วย  ไม่ว่าคุณจะตัดสินใจยังไง  ผมก็ไม่อยากเห็นคุณต้องร้องไห้
    ผมแค่อยากให้คุณรู้ไม่ว่าต่อไปคุณอยากทำอะไร  ผมก็จะคอยสนับสนุนคุณ  คุณรู้มั้ยมีเพียงคุณ  ในใจผมมีเพียงคุณ  ไม่ว่าเมื่อก่อนเคยเกิดอะไรขึ้น  ขอแค่ตอนนี้เราต่างยังยืนตรงหน้า  ผมอยากมีโอกาสที่จะเริ่มต้นกับคุณใหม่  ได้มั้ย  ไม่ว่าคุณจะตัดสินใจยังไง  ผมจะไม่ปล่อยโอกาสนี้ไป  ผมพูดจริงๆนะ
    กวานซิน..ทำไมคุณโง่อย่างนี้นะ  นี่คือสิ่งที่คุณต้องการเหรอ
    หมอซู..นี่คือสิ่งที่ผมต้องการ(ช่วงเวลาปิ๊งๆๆหมอซูคว้ากวานซินกอดเอาดื้อๆเลยwink)
    กวานซิน..ที่นี่คือรพ.นะคุณนี่
    หมอซู..ผมไม่สนใจว่าที่นี่เป็นที่ไหนแล้วละ (เวลาแห่งความสุขwink)
    ------------
    ..เหวินลี่ไปออกเดทกับห่าวเสี้ยวกัง  สุขสดชื่นทั้งคู่  ก่อนจากกันเหวินลี่ให้แว่นกันแดดเสี้ยวกังและหอมเสี้ยวกังไปหนึ่งฟอด  กลับไปถึงรพ.โดนเพื่อนๆแซวเหวินลี่  ถามเหวินลี่ว่ามีโอกาสที่จะสานสัมพันธ์ต่อมั้ย  และเสี้ยวกังฝากตุ๊กตาหมีตัวใหญ่แทนตัวให้เหวินลี่ด้วย
    ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 12 ก.ย. 49 20:26:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com