CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

--- ขอนำเสนอ framework ของ Jazzclub Meeting: Jazzclub Meeting: 18 พฤศจิกายน 2549 นะครับ --

จากที่เคยเสนอ proposal เรื่องการจัดมีตติ้งมาแล้ว ตอนนี้ผมก็ได้ work out ออกมาเป็นรูปเป็นร่างที่ชัดเจนยิ่งขึ้นแล้วนะครับ

ก็ตามที่บอกเอาไว้ในกระทู้ที่แล้วนะครับว่าจะเลือกทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมไปด้วย
    และเป็นการจัดร่วมกันระหว่างบอร์ดเปียโนกับ Jazzclub ของเรานะครับ

จากที่ได้หารือกันไปกับเพื่อนๆที่ผมพอจะรู้จักทั้งสองห้อง เราเห็นพ้องต้องกันว่าเราจะจัดเป็น

"UNSEEN MUSIC FESTIVAL"

วัน: เสาร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2549
    เวลา: ตั้งแต่บ่ายโมงเป็นต้นไป
    สถานที่: โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพฯ

@Schedule ที่คาดไว้ก็น่าจะเป็นดังนี้นะครับ

13:00 - 15:30 กิจกรรมกลุ่มย่อย
    16:00 - 18:00 การแสดงร่วมบนเวที
    18:00 - 19:00 รับประทานอาหารเย็น (จะเล่นต่อบนเวทีก็ได้นะครับ)

@รูปแบบ:มีกิจกรรมหลากหลายรูปแบบ ที่คิดไว้คร่าวๆเราจะแบ่งกลุ่มย่อยกันไปทำกิจกรรมต่างๆ ดังนี้ครับ

#1) กิจกรรมดนตรี
    #2) กิจกรรมวิชาการ: สอนการบ้าน (ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ คณิตศาสตร์ ภาษาอังกฤษ ฯลฯ)
    #3) กิจกรรมกีฬา (ฟุตบอล ว่ายน้ำ)
    #4) ทำอาหารว่างร่วมกับน้องๆ (ปากริมไข่เต่า เกี๊ยวทอด ฯลฯ)

กลุ่มดนตรีก็คงเป็นกลุ่มใหญ่หน่อย ก็คงแบ่งออกเป็นกลุ่มย่อยๆได้เป็น
    1.1) Instrumental Jazz: เล่นแจมๆกันกับน้องๆในเพลงบรรเลง
    1.2) Piano Duet: ให้น้องๆเล่นเปียโน Duet กับพี่ๆ
    1.3) Vocal Jazz: พี่น้องร่วมร้องเพลงแจ๊สด้วยกัน (มีพวกเราเล่น backup ให้)
    1.4) Chorus Group: ก็ร่วมร้องเพลงด้วยกันเหมือนกัน แต่เป็นแบบ chorus แล้วก็ให้พี่ๆเล่น Accompany ให้
    1.5) เสวนา: พูดคุยกันเรื่องดนตรีประเภทต่างๆ ฟังเพลงด้วยกัน คล้ายๆกับที่จัดที่ Settrade
    1.6) ETC: จับฉ่ายครับ ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าจะเป็นยังไง อาจจะเป็นดนตรีป๊อบร๊อคมันส์ๆก็ได้อ่ะ

เสร็จแล้วก็เอาที่ซ้อมๆกันในกลุ่มย่อย ขึ้นเวทีใหญ่ให้ได้ชมกัน
    เสร็จแล้วก็เลี้ยงอาหารเย็นแก่น้องๆในโรงเรียน จำนวนประมาณ 180 คน
    พร้อมกับพวกเราก็รับประทานอาหารร่วมกัน ตอนนี้ก็อาจจะเอาพวกเราขึ้นไปเล่นดนตรีบนเวทีกันเองต่อด้วยนะครับ

เรื่องกิจกรรมต่างๆเราจะส่งรายการกิจกรรมไปให้ ทางโรงเรียนก็จะถามความสนใจของน้องๆ แล้วก็จะให้ลงชื่อกันมาครับ
    เพราะฉะนั้นเราจะทราบก่อนแล้วว่าน้องๆที่จะทำกิจกรรมแต่ละอย่างมีกี่คนครับ
    ที่สำคัญตอนนี้คือ ต้องการทราบว่าเพื่อนๆคนไหนอยากจะเข้าร่วมในกิจกรรมไหนบ้างครับ
    พอๆจะลองๆมาลงชื่อกันไว้ก่อนได้ไหมครับ จะได้มาเตรียมตัวกันได้แต่เนิ่นๆ

รูปภาพตอนที่ผมแวะไปยื่นจดหมายขออนุญาตจัดกิจกรรมและเยี่ยมชมสถานที่
    ได้แปะไว้ใน Blog ของผมแล้วนะครับ ในนั้นจะมีรายละเอียดเพิ่มเติม
    แล้วก็รายละเอียดของความช่วยเหลือที่ผมต้องการนอกเหนือจากผู้ดำเนินกิจกรรมครับ
    เข้าไปชมแล้วก็โพสต์ตอบได้ตาม ลิงค์ นี้นะครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=piano&month=09-2006&date=15&group=1&blog=1

ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไร ได้โปรดช่วยมาโพสต์ไว้ด้วยนะครับ

จากคุณ : Piano in the MorN_ing - [ 15 ก.ย. 49 09:13:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com