CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

****คำแปล The Hospital ตอน17..หมอซูเมาน่าร๊ากกเหมือนเด็กเยย****

กระดิ่งกระดิ่งคำแปล The Hospital ตอน17..หมอซูเมาน่าร๊ากกเหมือนเด็กเยย กระดิ่งกระดิ่ง
    ชิว..เชิญเข้ามา  อ้าว  คุณหนูหลิวยินดีต้อนรับครับ  วันนี้สีหน้าดูสดใสขึ้นเยอะเลย
    ซินผิง..ดีขึ้นมากแล้วค่ะขอบคุณมาก  ฉันได้ยินมาว่าคุณชอบดื่มวิสกี้  อันนี้ให้คุณค่ะ
    ชิว..ขอบคุณมากครับ  เยอะขนาดนี้เลยหรือขอบคุณนะ งั้นผมไม่เกรงใจนะ
    ซินผิง..พรุ่งนี้ฉันจะออกจากรพ.แล้ว  ขอบคุณค่ะ
    ชิว..ยินดีด้วย  ขอให้หายเร็วๆนะ
    ซินผิง..ฉันรู้  ความจริงคุณตั้งใจรักษาฉันอย่างเต็มที่มาตลอด  ฉันขอบคุณมากจริงๆ
    ชิว..อย่าพูดอย่างนั้นความจริงนี่เป็นหน้าที่ของพวกเราที่สมควรทำอยู่แล้ว  หึ ๆ หมวกคุณน่ารักจัง
    ซินผิง..จริงเหรอ  ขอบคุณมากค่ะ นี่คือการ์ดขอบคุณที่ฉันเขียนขึ้นเอง  แล้วเจอกัน
    ชิว..แต่ว่าเจอกันครั้งหน้าผมหวังว่าเราจะไม่เจอที่รพ.อีกนะดีมั้ย  ขอบคุณครับ
    ซินผิง..ขอบคุณค่ะ
    ------------
    หมอซู..คุณหนูหลิว
    ซินผิง..คุณหมอซูsmile ฉันรอคุณนานมากเลย  ฉันคิดว่าก่อนออกจากรพ.จะไม่เห็นคุณซะแล้ว
    หมอซู..หึ ๆ เอ๊ะ นี่คือชุดที่จะใส่กลับบ้านพรุ่งนี้เหรอ
    ซินผิง..อื้ม  คุณพ่อฉันซื้อให้
    หมอซู..ยินดีด้วยนะในที่สุดคุณก็กลับบ้านได้แล้ว
    ซินผิง..ก็โอเคน่ะ ก็เหมือนทุกครั้งที่รับเคมีบำบัด  เพียงแต่ครั้งนี้อยู่นานไปหน่อย  นี่ค่ะ
    หมอซู..นี่คือ
    ซินผิง..การ์ดขอบคุณไง  ขอบคุณคุณหมอซูที่ดูแล  รอเดี๋ยว  ออกไปแล้วค่อยแกะดูได้มั้ย
    หมอซู..อ้อ  ได้อีกประเดี๋ยวผมค่อยดู  ขอบคุณนะ
    ซินผิง..คุณอย่าเข้าใจผิดนะ คนที่นี่ทุกคนก็ได้  ฉันอยู่ที่นี่มาตั้งนาน  ได้รับการดูแลจากทุกคนเป็นอย่างดี  ดังนั้นฉันเขียนการ์ดขอบคุณไว้เยอะมากเพื่อขอบคุณทุกคน
    หมอซู..คุณต้องระวังนะ  ออกจากรพ.ครั้งนี้เวลาไปไหนต้องใส่ผ้าปิดปาก  และยังต้องระวังการติดเชื้อ
    ซินผิง..คุณหมอซูคะวันนี้ขอหนึ่งวันอย่ามองฉันเป็นคนป่วยได้มั้ยคะ  และฉันก็จะไม่คิดว่าคุณเป็นหมอ
    หมอซู..หึ ๆ โอเค  แล้วเราจะเป็นอะไรกันดีละ
    ซินผิง..เป็น..เพื่อนไง
    หมอซู..แล้วเราไม่ใช่เหรอ
    ซินผิง..จริงเหรอsmile
    หมอซู..พูดอย่างจริงจังแล้วผมไม่ใช่หมอเจ้าของไข้ของคุณ  แต่ผมก็มาเยี่ยมคุณบ่อยๆ  ผมคิดว่าระหว่างเราน่าจะเป็นเพื่อนกันแล้วนะ
    ซินผิง..ถ้าอย่างนั้น  พรุ่งนี้ฉันจะออกจากรพ.แล้ว  คุณรับปากอะไรฉันอย่างนึงได้มั้ย
    หมอซู..เรื่องอะไรละ
    ซินผิง..รับปากฉันว่าจะไปที่แห่งหนึ่งกับฉัน
    หมอซู..ไปที่แห่งหนึ่งเหรอ  อืม..แต่คุณยังไม่ได้ออกจากรพ.นี่
    ซินผิง..ไม่ต้องออกจากรพ.หรอกฉันพาคุณไปเอง
    หมอซู..ที่นี่ไม่ใช่โบส์ถรพ.เราหรอกรึ เรามาที่นี่ทำไมละ
    ซินผิง..ก็ฉันคือชาวคริสต์  สมัยเด็กๆแม่พูดกับฉันเสมอว่า (หมอซูพยุงซินผิงลุกจากเก้าอี้เข็น) ขอบคุณค่ะ บนเขา
    เขาที่แม่อยู่  มีโบส์ถเล็กๆที่สวยงามมากอยู่โบส์ถนึง  ทุกครั้งที่แม่ทะเลาะกับคุณตาฉัน  หรือเวลาทำความผิด  แม่ก็จะไปที่โบส์ถนั่น  จากนั้นแม่ก็จะร้องเพลงอยู่ในโบส์ถ  มีอยู่วันนึงพ่อฉันกับเพื่อนไปเป็นอาสาสมัครที่เขานั่น  ได้ยินเสียงเพลงของแม่ก็หลงรักแม่เลย
    หมอซู..เสียงเพลงของคุณแม่คุณคงไพเราะมากนะ
    ซินผิง..อื้ม  คุณหมอซูคะ ผู้หญิงที่คุณชอบคือคุณหมอกวานถูกมั้ย  คุณเคยคิดที่จะแต่งงานกับเธอบ้างมั้ย
    หมอซู..ถ้าหากเป็นไปได้ผมจะใช้เวลาทั้งหมดในชีวิตผมดูแลเธออย่างดีที่สุด (ซินผิงทำหน้าเศร้าเลย)
    ซินผิง..ดีค่ะ ถ้าอย่างนั้นคุณมายืนตรงนี้  มาฝึกเป็นเจ้าบ่าวเลยดีมั้ย
    หมอซู..หา..(หมอซูเขิน)
    ซินผิง..มาสิมายืนตรงกลางสิ
    หมอซู..เออ..มันรู้สึกแปลกๆนะ
    ซินผิง..คิดซะว่าฝึกฝนไง  มา  เดินไปข้างหน้า  อย่ารีบร้อน  สมมติว่าเจ้าสาวคุณรอคุณอยู่ข้างหน้า  จากนั้นคุณต้องก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างช้าๆ  ต้องก้าวไปข้างหน้าอย่างมั่นใจและกล้าหาญ  คุณหมอกวานจะรอคุณอยู่ข้างหน้า (คุณหมอซูเขินใหญ่เลยน่าร๊ากกกกกก)
    ซินผิง..นา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ (เสียงเพลงของซินผิงดังก้องกังวานเหมือนมีมนต์ขลัง) คุณหมอซู  คุณอย่าหันมานะ  ฉันจะต้องหายจากโรคร้าย  คุณไม่ต้องเป็นห่วงและไม่ต้องมาส่งฉัน  ฉันไม่อยากร้องไห้อย่างน่าเกลียด  ฉันไปแล้วถ้าฉันหายดีฉันจะกลับมาหาคุณแน่นอน  และคุณไม่ต้องให้ของขวัญฉันด้วย  เพราะภาพข้างหลังของคุณเป็นของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับฉันแล้ว  ฉันพาภาพหลังของคุณติดไปด้วยขี้แงขี้แงขี้แง
    หมอซู..คุณต้องกลับมาให้ได้นะ
    ซินผิง..ค่ะ
    -----------
    (ซินผิงออกจากรพ. ผอ.และหน.ทุกแผนกออกมาส่ง...มีนักข่าวมารอถ่ายรูปทำข่าวคับคั่ง)
    ..ท่านปธน.วันนี้ลูกสาวท่านจะออกจากรพ.แล้วหรือครับ
    ..ขอให้ลูกสาวของท่านหายไวๆนะครับ
    ..มีเด็กจะเอาของมาให้ซินผิงแต่ถูกการ์ดกั้นไว้
    ซินผิง..พ่อคะให้เด็กคนนั้นเข้ามาได้มั้ยคะ
    ปธน..ให้เด็กคนนั้นเข้ามาได้
    เด็กหญิง..พี่ซินผิงคะมีคุณอาหมอคนนึงให้หนูเอาลูกโป่งกับจม.มาให้พี่ค่ะ
    ซินผิง..ขอบคุณค่ะ
    เด็กหญิง..ไม่ต้องเกรงใจค่ะ บ๊ายบาย
    ปธน..ใครนะช่างมีความคิดสร้างสรรค์วาดรูปในลูกโป่งได้เหมือนซินผิงมาก (เหมือนหมอซูมากกว่าอ่ะ)
    เลขาหวัง..คงเป็นประชาชนที่นิยมคุณ  หรือไม่ก็เป็นคนที่ชอบซินผิง
    ปธน..ถ้ามีคนที่ชอบลูกจริงต้องพากลับมาให้พ่อรู้จักนะ
    (ข้อความในการ์ด)
    “ซินผิง..ขอให้โรคภัยหายจากตัวเธอ  คืนสู่อิสระกางปีกโบยบิน  จาก..ซูอี้ฮว๋า”
    ซินผิง..พ่อคะพาหนูออกไปข้างนอกหน่อยได้มั้ยคะ
    ปธน..ได้จ้ะ ทำไมปล่อยลูกโป่งไปละ  หนูไม่ชอบหรือ
    ซินผิง..ไม่ใช่ค่ะ ลูกโป่งมันอยากจะดูโลกกว้าง  พ่อดูสิมันดูอิสระจังเลย
    หมอซู..ขอบคุณนะ
    ชิว..ขอบคุณเรื่องอะไร
    หมอซู..เรื่องครั้งนี้ไงละถ้าหากไม่ได้รับความช่วยเหลือของคุณ  ซินผิงคงไม่ได้ออกจากรพ.อย่างราบรื่น
    ชิว..มีอะไรน่าขอบคุณละ ผมได้ดื่มวิสกี้ที่เธอให้แล้วแค่นี้ก็พอแล้ว
    หมอซู..เธอเข้มแข็งมากจริงๆ
    ชิว..อื้ม  และโชคดีมากๆเพราะเธอมีพ่อที่รักเธอมากจริงๆ
    หมอซู..อื้ม  คุณก็เหมือนกันนี่  ผมคิดว่าคุณก็คงรักลูกสาวคุณมาก
    ชิว..ยังต้องพูดอีกเหรอ  คุณเอาโลกทั้งใบมาแลกผมก็ไม่ยอม
    หมอซู..หึ จริงหรือ
    ชิว..แน่นอนสิ  รอให้คุณได้เป็นพ่อคนก่อนสิคุณก็จะเข้าใจ
    หมอซู..ดูเหมือนว่าพวกเราส่วนใหญ่มุมานะเพื่อคนที่เรารักมาตลอด  มานะที่จะทำงาน  มานะที่อยู่รอด
    ชิว..ถูกต้อง  มานะที่อยู่รอด  มานะที่จะทำงาน  
    หมอซู..สู้ต่อไปนะ  ถ้ามีโอกาสผมต้องขอเจอลูกสาวคุณ
    ชิว..ต้องมีโอกาสแน่  คุณต้องได้เห็นแกแน่  แกน่ารักมาก
    ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 15 ก.ย. 49 12:36:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com