CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

***คำแปล The Hospital ตอนที่ 29..ตอนที่หลายคนรอคอย..หมอซู..**

กระดิ่งกระดิ่งคำแปล The Hospital ตอนที่29.. กระดิ่งกระดิ่ง
    ซู..กระโดษตารางตังเตเหรอ (อิ อิ ใครรู้จักเกมส์นี้บ้างยกมือขึ้นwink)
    ฟ่ง..ใช่  ถึงตาคุณกระโดษแล้ว
    ซู..หา  หึ  วัยขนาดผมไม่เหมาะที่จะเล่มเกมส์แบบนี้มั้ง
    ฟ่ง..ฟังคุณพูดแบบนี้  แสดงว่าฉันไร้เดียงสามากน่ะสิ
    ซู..ไม่ใช่หรอก  ผมก็ตั้งนานไม่...
    ฟ่ง..งั้นก็ดีแล้ว  มาเลย  เอาก้อนหินไป  เอากระเป๋ามานี่  คุณดูนะ  ตรงที่มาร์คไว้เป็นของฉันคุณต้องเลี่ยง  และตารางเดี่ยวนั้นคุณต้องกระโดษด้วยขาเดียวห้ามใช้สองขา  เอาละคุณลองเล่นดู  เร็วสิ (หมอซูส่ายหน้าเขินน่าดู)
    ซู..ทีนี้...อย่างนี้แล้วจะยังไงต่อ
    ฟ่ง..ก็กระโดษสิ  ตารางนั้นไม่ได้  ต้องกระโดษข้ามไป (หมอซูกระโดษ) โธ่เอ๋ย  คุณนี่ทึ่มจังเลยกระโดษทับเส้น  เอามานี่ฉันจะกระโดษให้คุณดู  ฉันเล่นเอง
    ซู..คุณทะเลาะกับ Stephen อีกแล้วเหรอ   หรือว่าสนุกกับ Stephen จนดึกเกินไปไม่กล้ากลับบ้าน  เลยลากผมออกมาเป็นข้ออ้าง
    ฟ่ง..ฉันในสายตาคุณ  เป็นคนชอบหาข้ออ้างตลอดเลยเหรอ
    ซู..หา
    ฟ่ง..ฉันจะบอกว่า  เป็นเรื่องจริงที่ฉันเอาคุณมาเป็นข้ออ้าง  แต่ไม่ใช่เพราะ Stephen แต่เป็นเพราะวันนี้ฉันไม่อยากกลับบ้าน
    ซู..ถ้าให้แม่คุณรู้ว่าคุณอยู่กับผมตลอดทั้งคืน  แบบนี้ไม่ดีมั้ง
    ฟ่ง..งั้นคุณกลับไปก่อนได้เลย
    ซู..ยังคงเป็นเพราะ Stephen ใช่มั้ยละ ความรักน่ะนะ  บางครั้งก็ช่างน่าชิงชัง  สุขที่ได้รับมีไม่มาก  แต่ความทุกข์ที่ได้กลับไม่น้อย
    ฟ่ง..วันนี้คุณเพิ่งได้ใบอนุญาตแพทย์ทางจิตเหรอ
    ซู..มี่จริงก็ไม่กลัวลำบากหรอก  ข้อสำคัญอยู่ที่ว่าควรค่ากับการที่ต้องลำบากหรือไม่เท่านั้น
    ฟ่ง..แล้วอย่างไหนถึงเรียกว่าควรค่า  อย่างไหนเรียกว่าไม่ควรค่าละ
    ซู..ง่ายมาก  ขอให้เจอคนที่ใช่....ขอให้เจอคนที่ใช่  ถึงแม้ว่าจะต้องลำบากถึง10ปีหรือ20ปี  ก็น่าจะควรค่า
    ฟ่ง..งั้นคุณคิดว่าคนอย่าง Stephen เป็นคนที่ใช่มั้ย
    ซู..ไม่ใช่ผมมีความรักกับเค้านี่  อันนี้ต้องถามตัวคุณเอง  ลองคิดดูดีๆ  ตอนที่คุณอยู่กับเค้า  เค้าให้พลังคุณมากกว่าหรือว่าเวลาส่วนใหญ่เค้าทำให้คุณสูญเสียพลังมากกว่า  คำตอบก็จะออกมา  กลับได้แล้วมั้ง
    ฟ่ง..ยังกลับไม่ได้
    (ชุ่ยฟ่งพาหมอซูไปเล่นเกมส์ต่างๆ  เรียกชื่อเกมส์ไม่ถูกคะ โยนลูกบาส  ตีกลอง  เบสบอล  ระหว่างที่หมอซูเล่นเบสบอลอยู่นั้น  ชุ่ยฟ่งแอบมองลีลาของหมอซูด้วยสายตาที่พึงพอใจ  สองคนเล่นกันจนสว่าง)
    ฟ่ง..คุณกับไปก่อนเถอะ
    ซู..คุณไม่ต้องการให้ผมช่วยอธิบายให้คุณเหรอ
    ฟ่ง..ฉันไม่ต้องการข้ออ้าง  วางใจเถอะฉันไม่ขายคุณแน่  บ๊าบบาย
    ซู..เออ...งั้นผมกลับก่อยเลยนะ
    ฟ่ง..บาย
    ซู..บ๊าบบาย
    ------------------
    (หมอซูกลับมาหลับอยู่ที่ห้องทำงานของตัวเอง  โทรศัพท์ดังขึ้นอีกแล้ว)
    ซู..ฮาโหล....คุณหนูใหญ่  คุณไม่ต้องนอนเลยเหรอ  หา  คุณไม่ได้กลับบ้าน  แล้วคุณอยู่ไหนละ  หา  คุณไปที่นั่นทำไม  อะไรนะ  รอเดี๋ยว ๆ  คุณอย่า..คุณอย่าเพิ่งวู่วามนะ  เออ....เออ...ผมจะรีบไปหาคุณตอนนี้ดีมั้ย  ฮาโหล...หรือว่าจะให้ผมไปบอกผอ.ตอนนี้   โอเค ๆ ผมเข้าใจ  คุณอย่าเพิ่งวู่วามสิ นะ  ตอนนี้คุณอยู่ที่นั่นก่อนนะ  รอผม  ผมจะไปตอนนี้เลย โอเคนะ  ฮาโหล ๆ
    ฮาโหล  ผอ.หรือครับ  ผมซูอี้ฮว๋า (เวงกรรมจริงๆmad เล่นเป็นเพื่อนคุณหนูใหญ่มาทั้งคืน ยังมะล่ายนอนเลยmad)
    --ผอ.นั่งรถของหมอซูขึ้นเขาไปตามชุ่ยฟ่ง
    -------------------
    ซู..ผอ.ครับ  ท่านอย่ากังวลเลยครับ  จะต้องไม่มีอะไรเกิดขึ้นแน่นอน
    ผอ.สวี..อี้ฮว๋า  มั่นใจว่าไปทางนี้เหรอ
    ซู..ขอถามหน่อยเขาหมู่จื่อไปทางไหนครับ
    ชาย..ไปทางโน้นครับ
    ผอ.สวี+ซู..ขอบคุณครับ
    ซู..ผอ.ครับ  ท่านไหวมั้ยครับ
    ผอ.สวี..ผมปีนไม่ไหวแล้ว  คุณไปก่อน  คุณขึ้นไปก่อน  ถ้ามีอะไรโทรติดต่อผม
    ซู..ท่านแน่ใจนะครับ
    ผอ.สวี..ผมจะค่อยๆเดิน....คุณขึ้นไปก่อน  ขอร้องละ
    ซู..ครับ  งั้นผมขึ้นไปก่อนนะ ท่านค่อยๆตามมา
    (ในที่สุดก็ปีนถึงที่หมาย  หมอซูลิ้นห้อยเลยฮ่าฮ่าฮ่า)
    ซู..ทำไมคุณไม่กลับบ้านละ มาอยู่ที่นี่ทำไม
    ฟ่ง..คุณมาแล้วเหรอ  ฉันไปหา Stephen มาน่ะสิไปบอกเลิกกับเค้า  ทีแรกคิดว่าตัวเองจะทนรับได้  แต่ในใจทำไมรู้สึกแย่จังเลย  (วิวสวยจัง)
    ซู..ความจริงแบบนี้ก็ไม่เลวนะ  ดีไม่ดีผู้ชายคนต่อไปอาจจะดีกว่านี้ก็ได้  จริงมั้ย โดยเฉพาะในสายตาผมรู้สึกว่าเค้าเป็นคนเจ้าชู้มาก
    ฟ่ง..ก็ไม่ใช่ความผิดของเค้าทั้งหมดหรอก  เพระว่าฉันทำใจไว้นานแล้ว  เรื่องเลิกกันช้าเร็วก็ต้องเกิดขึ้น
    ซู..แต่คุณเคยคิดบ้างมั้ยว่า...คุณทำแบบนี้ทุกคนจะเป็นห่วงมาก
    ฟ่ง..คุณบอกพ่อฉันเหรอ (หมอซูส่ายหน้า)
    ซู..คุณรู้มั้ยว่าพ่อคุณก็ห่วงคุณมากนะ
    ฟ่ง..เค้าห่วงฉันเหรอ  คนที่เค้าเป็นห่วงคืดลูกสาวของสวีต้าหมิงต่างหาก
    ซู..แล้วคุณไม่ใช่ลูกสาวของศจ.สวีเหรอ
    ฟ่ง..ใช่  ฉันเป็น  ตั้งแต่เล็กจนโตมีแต่คนคอยเตือนให้ฉันรู้ตัวเสมอ  ว่าเป็นลูกสาวศจ.สวี  คุณรู้มั้ย  สมัยเด็กตอนผลคะแนนสอบออกมา  อจ.จะพูดกับฉันว่า “พ่อเธอเป็นสวีต้าหมิงนะ ทำไมคะแนนสอบเธอเป็นอย่างนี้ละ” พอเรียนมหาวิทยาลัยคบเพื่อนชาย  มาม้าก็จะพูดกับฉันว่า “เม่ย ๆ ป่าป๊าเป็นถึงศจ.วิทยาลัยแพทย์นะ  คบเพื่อยชายแบบนี้จะเหมาะสมกันได้ยังไง” ก็เพราะว่าพ่อฉันเป็นศจ.ของวิทยาลัยแพทย์  เค้ารักฉัน  ถนอนฉัน ใส่ใจฉัน  ดังนั้นฉันทำนี่ก็ไม่ได้นั่นก็ไม่ได้  ในชีวิตของฉันต้องอยู่ภายใต้ความคาดหวังของคนอื่น  ตอนนี้ฉันไม่รู้ว่าฉันเป็นใครแล้ว  และฉันก็ไม่รู้ว่านอกจากเป็นลูกสาวของสวีต้าหมิงแล้ว  ฉันยังเป็นอะไรได้อีก  เหนื่อยจัง  ฉันเบื่อชีวิตแบบนี้มากเลยคุณเข้าใจมั้ย
    ซู..ผมเข้าใจ
    ฟ่ง..(((((((อ๋าStephen ชาตินี้ทั้งชาติฉันไม่อยากเห็นคุณอีกแล้ว  ฉันเกลียดคุณ  ฉันแค้นใจคุณ  ไม่อยากเห็นหน้าคุณอีก  ฉันจะลืมคุณ  ฉันไม่อยากเป็นลูกสาวสวีต้าหมิงด้วย  ฉันไม่อยากเป็นสวีชุ่ยฟ่งอีกแล้ว  ฉันแค่อยากอยู่คนเดียวใช้ชีวิตแบบคนธรรมดาทั่วไป  จะได้มั้ย)))))))))))))))))))))))))))))  คุณลองดูสิ  ต้องมีเรื่องในใจไม่น้อยแน่ๆ  คุณตะโกนออกมาให้สุดเสียง  จะรู้สึกโล่ง  ลองดูสิ  ลองดูหน่อยสิ  (((((((((ผมไม่อยากผ่าตัดอีกแล้ว))))))))) (หมอซูเขินตามเคย)
    ซู..(((((((((((((ผมไม่อยากจะปีนเขาอีกแล้ว)))))))))))))))  (((((((((((((((ผมไม่อยากจะเป็นหมออีกแล้ว))))))))))))))
    ฟ่ง..(((((((((((((((ไม่อยากอยู่เป็นเพื่อนผู้หญิงที่ไร้สาระแบบนี้ให้เวลาหมดไปวันๆแล้ว))))))))))))))))
    ซู..((((((((((((((((((ผมอยากนั่งเครื่องบิน))))))))))))))))))) (ยังนั่งไม่เบื่อหรือจ๊ะsmile)
    ฟ่ง..ดีขึ้นเยอะเลย  กอดฉันทีได้มั้ย  ตอนนี้ฉันอยากได้ความรู้สึกที่โดนสวมกอดจริงๆนะ  ถ้าหากเวลานี้มีใครสักคนสามารถกอดฉันได้จะดีแค่ไหนนะ (หมอซูทำตัวไม่ถูกเลย) ขอร้องละ (หมอซูกอดแบบกลัวๆ)
    -----------------------
    --กวานซินเข้าไปหาหมอซูที่ห้องทำงาน  ฝากโน็ตทิ้งไว้ ท่าทางเปี่ยมสุข
    --------------------ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 28 ก.ย. 49 23:42:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com