CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

****คำแปล The Hospital ตอนที่33..หมอซูเศร้ามากกกก****

กระดิ่งกระดิ่งคำแปล The Hospital ตอนที่33.. กระดิ่งกระดิ่ง
    ..หม่าอี้เฟินกำลังรอชิวชิ่งเฉิงด้วยความกระวนกระวายเพราะถึงเวลาขึ้นเครื่องแล้ว
    ..ชิวชิ่งเฉิงไปถามพนักงานที่เค้าท์เตอร์สานมบินถึงเที่ยวบินที่จะบินไปอเมริกา
    ชิว...คุณรู้ว่าผมจะมา
    หม่า...ฉันไม่รู้หรอกค่ะ  แต่ฉันคิดว่าคุณน่าจะมา (มีเสียงประกาศตามผู้โดยสารให้ขึ้นเครื่อง)
    ชิว...เป็นเที่ยวบินของคุณ
    หม่า...ใช่ค่ะ  ประกาศมาสองครั้งแล้ว  ถ้าฉันยังไม่ไปอีกเค้าคงประกาศชื่อฉันออกมาแน่  ทีนี้คนทั้งสนามบินคงรู้จักชื่อฉัน  คนที่ทำให้เครื่องบินต้อง Delay กล่าวคำอำลากับฉันสิ
    ชิว...ถ้าถึงที่นั่นแล้วมีอะไรที่ต้องการความช่วยเหลือละก็  คุณสามาถ...
    หม่า...ฉันต้องดีแน่  กล่าวคำอำลากับฉันสิ
    ชิว...รับนี่ไว้สิ  อย่างน้อยเวลาที่ต้องใช้เงินจะได้ไม่ต้องเอ่ยปากขอยืมกับคนอื่น  รับไว้เถอะ  คิดซะว่าผมติดค้างคุณ
    หม่า...คุณไม่ได้ติดค้างอะไรฉัน
    ชิว...คุณรับไว้เถอะ  ถือว่าผมให้เด็ก
    หม่า...คุณจะให้สักเท่าไหร่  โง่จัง  ถ้าหากฉันรับเงินคุณจริงๆละก็  ทีนี้คุณถึงได้ชื่อว่าติดค้างพวกเราจริงๆ  ติดค้างคำว่าสามีและพ่อ  คุณเข้าใจมั้ย
    ชิว...ถ้าหากเป็นไปได้  ความหมายของผมกก็คือ  รอเวลาที่เด็กโตสักหน่อย  ถ้ามีโอกาสให้ผมได้เจอหน้าแกสักครั้ง
    หม่า...ฉันจะบกอกแกว่า  พ่อแกไปอยู่ที่ไกลๆจะกลับมาอีกแล้ว  คุณมีครอบครัวที่อบอุ่นมากแล้ว  มีลูกสาวที่รักคุณมากขนาดนี้  ไม่ควรโลภมากอีกนะ  วันนี้เราต่างไม่ติดค้างกันจริงๆ  สิ่งเดียวที่ยังค้างกันก็คือคำล่ำลา  คุณเคยพูดว่าเราต่างก็เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว  ผู้ใหญ่ต้องดูแลตัวเองได้  ดูคุณตอนนี้สิ  เหมือนเด็กที่อาแต่ใจตัว
    ชิว...ลาก่อน
    หม่า...ลาก่อน
    ------------------------------
    เหม่ยเชี่ยน...ตอนนี้คุณอยู่ไหน
    ชิว...ผมขับรถอยู่บนทางด่วน  มีอะไรรึเปล่า
    เหม่ยเชี่ยน...เธอเป็นยังไงบ้าง
    ชิว...เธอสบายดี  ไปเมืองนอกแล้ว  เมื่อกี๊นี้ผมไปส่งเธอที่สนามบิน
    เหม่ยเชี่ยน...แล้วเช็คละ  คุณให้เธอไปรึเปล่า
    ชิว...เปล่า  เธอยืนกรานไม่ยอมรับ  เธอตัดสินใจอยู่ที่อเมริกา  คลอดลูกที่นั่น
    เหม่ยเชี่ยน...เธอตัดสินใจที่จะเลี้ยงลูกตามลำพังเหรอ
    ชิว...อึ้ม  เหม่ยเชี่ยน  ผมกับเธอ  ผมกับเธอจะไม่มีวันพบหน้ากันอีกแล้ว
    เหม่ยเชี่ยน...ขับรถระวังนะคะ  ฉันกับเสี่ยวหมิ่นรอคุณกลับมาทานข้าวเย็นด้วยกัน
    ชิว...ครับ  บ๊ายบาย
    เหม่ยเชี่ยน...บ๊ายบาย
    -----------------------------
    ผอ.สวี...เป็นอะไรละ  ดูท่าทางเหนื่อยมากนะ  ไม่สบายรึเปล่า  มาหาผมมีเรื่องอะไรเหรอ
    ซู...ผมอยากลาออกจากตำแหน่งหน.แผนก
    ผอ.สวี...คุณกำลังพูดอะไรน่ะ
    ซู...ผมพูดว่า  ผมอยากลาออกจากตำแหน่งหน.แผนก
    ผอ.สวี...พวกคุณเป็นอะไรไป  เมื่อเช้านี้หน.กวานก็มาขอลาออกกับผม  ทำไมเจอแค่เรื่องเล็กแค่นี้ถึงกับต้องยอมแพ้  ไม่คุ้มกันมั้ง
    ซู...ผอ.ครับ  ท่านหมายความว่าหน.กวานวันนี้ก็มาขอลาออกหรือครับ
    ผอ.สวี...ใช่  เมื่อเช้านี้เธอมาหาผม  บอกว่าเธอจะกลับไปบ้านนอก  ผมได้อนุมัติทุกใบลาของเธอแล้ว  ที่จริงกวานซิน...
    ซู...ผอ.ครับ  ขอโทษผมมีเรื่องด่วน
    --หมอซูวิ่งตามหากวานซินอย่างร้อนรน..ในสมองคิดถึงแต่คำพูดที่กวานซินเคยพูดไว้
    --กวานซินหอบข้าวของกลับบ้านนอกพร้อมกับกวานฮว๋า
    --หมอซูเข้ามาที่ห้องทำงานของกวานซิน  เจอแต่ห้องว่างเปล่าแม้แต่จม.ล่ำลาสักฉบับก็ไม่มี  เจ็บปวดมาก (ใจร้ายยยยจริงๆเล้ย)
    --หมอซูพยายามโทรหา  แต่กวานซินปิดเครื่อง
    --หมอซูยืมโทรศัพท์เพื่อนลองโทรเผื่อว่ากวานซินจะรับสาย  แต่ยังคงปิดเครื่อง
    ----------------------ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 3 ต.ค. 49 14:28:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com