CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*****คำแปล The Hospital ตอนที่35..เศร้ามากอีกแล้วววว*****

กระดิ่งกระดิ่งคำแปล The Hospital ตอนที่35.. กระดิ่งกระดิ่ง
    ซู...ทำไมถึงมาละ
    ซินผิง...ก็ใครให้คุณตั้งแต่เป็นหน.แล้วไม่มีเวลาละ โอกาสที่จะเจอหน้าคุณสักครั้งก็ยังไม่มี  ฉันก็เลยย้ายมาอยู่รพ.ไง  เห็นมั้ย  ตอนนี้คุณมาแล้ว
    ซู...แต่ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องลงทุนลงแรงขนาดนี้นี่  ขอแค่คุณนัดมา  ผมก็มาเยี่ยมคุณได้ทุกวันนี่  หืม
    ซินผิง...ได้เลื่อนตำแหน่งเป็นหน.แล้วอารมณ์เป็นยังไงบ้าง  งานเยอะมากใช่มั้ย
    ซู...ก็พอไปได้
    ซินผิง...ดูท่าทางคุณไม่เลวเลยนะ  ฉันดีใจมากเลย  งั้น  ฉันกลับบ้านได้แล้ว
    ซู...อย่าล้อเล่นน่า  คุณต้องพักรักษาตัวดีๆ  
    ซินผิง...ฉันอ่อนแรงจังเลย  แม้แต่เรี่ยวแรงที่จะลุกขึ้นยังไม่มี
    ซู...เพราะฉะนั้นคุณต้องเป็นคนไข้ที่ดีนะ  หืม
    ซินผิง...ฉันก็เป็นคนไข้ที่ดีมาตลอดไม่ใช่เหรอ ถ้าคุณมีเวลา  มาเยี่ยมฉันบ่อยๆได้มั้ย  ฉันอยากใช้เวลาช่วงสุดท้ายของฉัน  พูดคุยกับคุณนานๆ
    ซู...เด็กโง่  รอคุณหายป่วยแล้ว  เรามีเวลาอีกมากมายที่จะคุยกัน
    ซินผิง...ขอบคุณค่ะ  แต่ว่าฉันกลัวว่าจะรอไม่ถึงวันนั้น
    ซู...คุณพูดอะไรน่ะ  รอเปลี่ยนไขกระดูกยังมีเวลานี่  ต้องมีโอกาสแน่นอน
    ซินผิง...จริงเหรอ
    ซู...แน่นอนสิ  นี่  หน.สั่งให้รอ  คุณก็ต้องอยู่รอให้ได้สิ  ผมรับรอง
    ซินผิง...ฉันโชคดีมากจริงๆ
    ซู...วางใจนะ  ผมจะรอเป็นเพื่อนคุณจนกว่าจะเจอผู้บริจาคไขกระดูกที่เหมาะกับคุณ  จากนั้นผมจะเป็นคนผ่าตัดให้คุณเอง  ผมจะส่งคุณออกจากรพ.ด้วยตัวเอง
    ซินผิง...ขอบคุณค่ะ
    ซู...อย่าคิดมากนะ  พักผ่อนมากๆ  
    ซินผิง...อึ้ม  ฉันก็อยากรีบออกจากที่นี่
    ซู...รอคุณหายป่วย  ผมจะพาคุณไปทะเลนะ  แล้วก็ตอนนี้การ์ดที่อยู่รอบตัวคุณก็น้อยไปเยอะ  คุณอยากไปไหนผมจะพาคุณไปเอง  หืม
    ซินผิง...งั้นก็  ตกลงตามนี้
    ซู...ตกลงตามนี้  พักผ่อนนะ  หลับตาลง  หลับตาลงนะ (ฉากนี้ตี่ตี๊เล่นเก่งมากกกก...บอกให้ซินผิงหลับตาเพราะตัวเองกำลังเบะปากคงกลัวซินผิงเห็น)
    -----------------------
    --หมอซูไปขอพรจากพระเจ้า
    -----------------------------------
    ซู...กี่โมงแล้ว (ฉากนี้หมอซูหล่อออออออออออออ)
    เหวินลี่...คุณตื่นแล้วเหรอ  ตอนนี้ประมาณแปดโมงครึ่ง  คุณทำไมไม่กลับไปนอนที่บ้านละ
    ซู...เมื่อกี๊นี้อยู่เป็นเพื่อนซินผิง  คิดว่าเข้ามาวิเคราะห์รายงานป่วยของเฉินควานหน่อย  เผลอแป๊บเดียวก็เช้าแล้ว
    เหวินลี่...คุณเพิ่งนอนตอนเช้านี้เหรอ  งั้นคุณนอนอีกสักครู่แล้วกัน  รอฉันออกเยี่ยมคนไข้เสร็จแล้วค่อยมาปลุกคุณ
    ซู...เดี๋ยวจะมีคนมาวิเคราะห์อาการป่วยของเฉินควานกับผม
    เหวินลี่...คุณหมอใหญ่คะ  สุขภาพของตัวเองดูแลหน่อยได้มั้ยคะ
    ----------------------------
    เฉินควาน...พ่อ  พ่อใช่มั้ย
    เฉินถิง...อาควาน  พักผ่อนเยอะๆ  อย่าเพิ่งพูด
    เฉินควาน...ผมกลัวว่าพักแล้วจะไม่ตื่นอีกเลย
    เฉินถิง...อย่าซี้ซั้วพูด  พ่ออยู่นี่  ลูกต้องหายดีแน่
    เฉินควาน...ผมคอแห้ง
    เฉินถิง...พ่อจะไปรินน้ำมาให้
    เฉินควาน...ไม่เอา  ผมอยากดื่มน้ำมะพร้าว
    เฉินถิง...น้ำมะพร้าว
    เฉินควาน...ทุกครั้งที่ผมมีไข้ตัวร้อน  พ่อก็จะซื้อน้ำมะพร้าวให้ผมดื่ม
    เฉินถิง...ใช่
    เฉินควาน...พ่อบอกว่าน้ำมะพร้าวทำให้ไข้ลดได้  ดื่มแล้วตัวก็จะไม่ร้อน
    เฉินถิง...ใช่  ตอนเด็กๆ  ภูมิต้านทานน้อย  สองวันสามวันก็จะติดเชื้อจากเพื่อนมาที  ป่วยบ่อยๆ
    เฉินควาน...คิดขึ้นมา  สมัยเด็กดูเหมือนว่าจะรอคอยเวลาป่วย  เพราะเวลาป่วยจะได้รับการดูแลมากกว่า  การเป็นลูกจะมีแต่คำว่าหน้าที่  พ่อ  ผมคืนรูปให้ซูอี้ฮว๋าแล้ว
    เฉินถิง...หา  อ้อ  ดี  ดี
    เฉินควาน...ขอโทษด้วย   ไม่ได้ใช้แล้ว  ทำให้พ่อต้องเสียแรงเปล่า
    เฉินถิง...อาควาน  เป็นเพราะพ่อไม่ดีเอง  พ่อขอโทษ
    เฉินควาน...ผมขอดื่มน้ำมะพร้าวอีกสักครั้งได้มั้ย
    เฉินถิง...ได้  ดื่มได้
    เฉินควาน...แต่ผมกลัวมาก  ถ้าผมดื่มน้ำมะพร้าวแล้วยังไม่หายจะทำยังไงดี
    เฉินถิง...ไม่หรอก  อาควาน  พ่อจะให้ลูกหายให้ได้  ลูกวางใจเถอะ  ไม่ว่าจะแลกด้วยอะไรพ่อก็จะให้ลูกหายให้ได้
    เฉินควาน...พ่อครับผมขอโทษ  ผมไม่สามารถทำความหวังของพ่อให้สำเร็จ
    เฉินถิง...ไม่ต้องพูดแล้ว ๆ
    เฉินควาน...พ่อครับ  ผมยังไม่อยากตาย  ผมยังอยากกอดเสียงๆ  ผมยังอยากกอดแอนนี่
    เฉินถิง...ไม่ต้องพูดแล้ว ๆ
    เฉินควาน... ผมยังไม่อยากตาย   ผมรักพ่อครับ  
    เฉินถิง...พ่อก็รักลูก
    เฉินควาน...พ่อครับ  ผมจะดื่มน้ำมะพร้าว

--------------------------
    เฉินถิง...เถ้าแก่  เปิดประตูผมจะซื้อน้ำมะพร้าว เถ้าแก่  เถ้าแก่  เปิดประตูผมจะซื้อน้ำมะพร้าว  เถ้าแก่  เถ้าแก่  เปิดประตูผมจะซื้อน้ำมะพร้าวนะ  เถ้าแก่  เถ้าแก่  เปิดประตูผมจะซื้อน้ำมะพร้าว
    ---------------------------
    เฉินควาน...แอนนี่
    แอนนี่...อาควาน  ตื่นแล้วเหรอ
    เฉินควาน...กี่โมงแล้ว
    แอนนี่...สิบเอ็ดโมงแล้ว  นอนต่ออีกสักหน่อยสิ  ไข้ลดแล้ว
    เฉินควาน...เมื่อวานพ่อมารึเปล่า
    แอนนี่...มา  พ่ออยู่ที่นี่ทั้งคืน  จนถึงเมื่อกี๊นี้บอกว่าจะพาเสียงๆออกไปซื้อของเล็กน้อย
    เฉินควาน...เมื่อคืนนี้เหมือนกับผมฝันเห็นพ่อ
    แอนนี่...ฝันเห็นโดนพ่อด่าใช่มั้ย
    เฉินควาน...ดูเหมือนเห็นพ่อกำลังร้องไห้  ฝันเห็นพ่อพูดขอโทษกับผมตลอด  แอนนี่  ลำบากคุณแล้ว  ต่อไปพ่อกับเสียงๆต้องรบกวนคุณเป็นคนดูแล
    แอนนี่...ดูคุณสิพูดแบบนี้ทุกวันเลย  ฉันเข้มแข็งมากไม่ใช่เหรอ  คุณวางใจได้  ฉันจะดูแลพ่ออย่างดีและเสียงๆของเราด้วย
    เฉินควาน...ความจริงผมอยากพูดกับคุณมาตลอด  ผมรู้สึกว่าแบบนี้ผมเห็นแก่ตัวมาก  ใจจริงผมหวังว่าหลังจากผมไปแล้ว  คุณพาเสียงๆไปใช้ชีวิตอย่างที่คุณต้องการได้  หาคนใหม่ที่รักคุณจริงๆแล้วแต่งงานกับเค้า  จะได้ดูแลคุณ แบบนี้ผมจะได้วางใจ
    แอนนี่...คุณคิดว่าฉันยังสามารถไปรักคนอื่นและพาเสียงๆไปแต่งงานกับคนอื่นได้อีกเหรอ
    เฉินควาน...คุณเป็นแบบนี้ผมจะวางใจได้อย่างไร
    แอนนี่...ถ้าหากคุณไม่วางใจชาตินี้คุณก็อย่าจากฉันไปสิ
    ------------------------ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 6 ต.ค. 49 16:06:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com