CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

***** คำแปล ข้อความจากผู้กำกับไช่ค่ะ *****

จะจบแล้ว ผ่านช่วงเวลาที่ยาวนานมาช่วงหนึ่ง ไป๋เซ่อจวี้ถ่า จะปิดม่านแล้ว
    ช่วงเวลาที่ผ่านมานี้ มีข้อเสนอแนะด้านดีมากมาย มีการสนับสนุนให้กำลังใจอย่างอบอุ่นมากมายเช่นกัน
    ไม่ว่าจะเป็นอะไร ผมก็ขอรับเก็บไว้ด้วยความจริงใจ ขอขอบคุณพวกคุณ

ไม่ว่าสิ่งที่ไป๋เซ่อจวี้ถ่าเหลือทิ้งไว้ในใจของพวกคุณคืออะไร ผมก็หวังว่าจะมีวันหนึ่ง ที่อะไรพวกนั้น ในพริบตาหนึ่ง ทำให้คุณนึกถึง....และรู้สึกได้ว่าไป๋เซ่อจวี้ถ่าได้เคยพูดไปแล้ว
    เหมือนกับหมิงหยางซื่อไห่......

เกี่ยวกับเรื่องที่ทุกคนถกเถียงกันมากที่สุดคือ กวานซิน   การถนอมรักษา เสี่ยวหมิ่น ผมอยากจะใช้เวลาคุยกับพวกคุณจริงๆ
    แต่ในเวลาที่ตอนอวสานกำลังจะออกอากาศอยู่นี้ จะมาให้ทุกคนมาสนทนากันอย่างที่อยากจะพูด พูดมากเกินไปก็จะไม่สวย
    ต่อไปถ้ามีโอกาสค่อยมาคุยกับทุกคนเรื่องนี้ หรือบางที ผมอาจจะหวังว่าการสะท้อนกลับที่ซ่อนอยู่ภายใต้ความรู้สึกปลุกปั่นที่ดูเหมือนถูกจัดการไว้
    จะถูกค้นพบโดยตัวพวกคุณเองในช่วงการดำเนินชีวิตของพวกคุณ

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณการสนับสนุนจากเพื่อนๆ ผู้ชมทุกท่าน ไม่ว่าในใจของพวกคุณ ไป๋เซ่อจวี้ถ่าจะถือว่าประสบความสำเร็จหรือไม่
    เหล่านักแสดงในทีมงานละครทั้งหมด ก็ได้ทุ่มเทแรงใจอันมหาศาล พยายามก้าวไปข้างหน้า ไปสู่ความฝันของพวกเรา
    และยืนหยัดต่อไปอย่างตั้งใจ เพื่อไต้หวัน ที่เคยได้เป็นแหล่งที่เกิดของกระแสนำในเอเชีย
    ไม่ว่าสุดท้ายแล้วพวกเราจะเดินไปถึงหรือไม่ ผมก็ต้องขอขอบคุณพวกเขา ที่เพื่อความฝันนี้แล้ว ยังคงยืนหยัดต่อไป
    ไม่ละทิ้ง ไม่ปล่อยมือ ไม่ปล่อยให้ไต้หวันล่องลอยต่อไปในที่ไกลโพ้น ขอบคุณ
    ขอขอบคุณเหล่านักแสดงอาวุโสหลายท่านที่ไม่ได้มีผลงานออกมามานานแล้ว ขอขอบคุณเหล่านักแสดงรุ่นกลางและรุ่นหนุ่มสาวหลายท่านที่มาสนับสนุนความฝันนี้
    ขอขอบคุณเหล่าผู้ใหญ่ของ CTV ที่สนับสนุนละครเรื่องนี้มาโดยตลอด
    ขอขอบคุณพี่โหว
    ขอขอบคุณสำหรับความช่วยเหลืออย่างมากแก่พวกเราของโรงพยาบาลรัฐบาลจางฮว่า โรงพยาบาลเจียอี้ ซานจ่ง เกิงสิน เกาสงหรงจ่ง และอื่นๆ ทุกๆ โรงพยาบาล
    ขอขอบคุณทีมงานที่เดินกันมาอย่างยากลำบากและทีมงานบทละครที่ถูกทุกคนเข้าใจผิดมาตลอด
    และต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับความช่วยเหลือจากแฟนซวี่และน้ำใจเอื้อเฟื้อของพวกเขา และยังมีผู้ให้ความช่วยเหลือที่ไม่ประสงค์เปิดเผยตัวอีกมากมาย ขอบคุณ
    สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณไต้ต้าเป่า
    ขอบคุณเป้าเสี่ยวหลง
    ขอบคุณคุณพ่อของผม พี่ชายใหญ่ และยังมีภรรยาที่รักของผมด้วย...
    เหล่าผู้คนที่ทุ่มเทชีวิตช่วยไป๋เซ่อจวี้ถ่านำเสนอเรื่องราว ในโลกแห่งความจริงใบนี้และทำให้ผมเข้าใจเรื่องมากมายของชีวิตนี้
    ไม่มีพวกคุณ ไป๋เซ่อจวี้ถ่าก็ไม่สามารถสำเร็จได้

แคลิฟอร์เนีย ไช่เยวี่ยซวิน 2006

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 49 01:09:15

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 49 01:08:07

จากคุณ : Bam (Wen Wen) - [ วันเกิด PANTIP.COM 01:06:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com