CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*****คำแปล The Hospital ตอนที่39..ตอนอวสาน*****

กระดิ่งกระดิ่งคำแปล The Hospital ตอนที่39..ตอนอวสาน กระดิ่งกระดิ่ง
    หมอหมิง...หัวหน้าครับ  ผมคือหมิงปิน  คุณนายซูโทรมาตามหาคุณที่รพ.ตลอด  นอกจากนี้แผนกปลูกถ่ายกลุ่มย่อยในรพ.  มีเรื่องหนึ่งอยากขอให้หัวหน้าช่วย
    ---------------------------------
    ซู...ผมทราบดีว่า ณ เวลานี้พูดเรื่องนี้กับพวกคุณ  ไม่เหมาะเป็นอย่างยิ่ง ผมมีเรื่องสำคัญมากเรื่องหนึ่งอยากปรึกษากับพวกคุณหน่อย  เชิญคุณสองคนช่วยออกมาหน่อยได้มั้ยครับ
    หมอ?...คุณหมอชิว  แผนกอยุรกรรมโรคหัวใจเด็กตอนนี้มีเด็กน้อยคนนึง  ต้องการเปลี่ยนหัวใจอย่างเร่งด่วน  ถ้าหากเป็นไปได้  อยากปรึกษากับคุณเรื่องหนังสือยินยอมฉบับนี้
    ชิว...การวินิจฉัยยังไม่ได้ชี้ขาดว่าสมองตาย  คุณถือสิทธิ์อะไรจะให้ผมละทิ้งโอกาส
    หมอ?...คุณหมอชิว  ผมเชื่อว่าสภาพการณ์ตอนนี้  คุณชัดเจนมากกว่าพวกเราเสียอีก  หากเด็กน้อยคนนั้นไม่ได้รับการเปลี่ยนหัวใจละก็  คงทนต่อไปได้อีกไม่นาน
    ชิว...เรื่องนี้ผมไม่สน  คุณอยากได้หัวใจให้ไปถามหาที่คูนย์ปลูกถ่ายอวัยวะโน่น  คุณโทรหาพวกเค้าสิ
    หมอ?...คุณหมอชิว  พวกเรารู้ว่าคุณลำบากใจมาก  คุณก็เป็นหนึ่งในทีมงานของแผนกปลูกถ่ายกลุ่มย่อยนี้  ผมเชื่อว่านับจากนี้ถ้าหากยังคงฝืนต่อไป...
    ชิว...คุณรู้อะไร  คนที่นอนอยู่ในห้องไอซียูตอนนี้ไม่ใช่ลูกสาวคุณ  แต่เป็นลูกสาวผม  แกเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของผม  คุณรู้มั้ย  คุณสามารถเอาหัวใจผมไปได้  แต่คุณเอาของแกไปไม่ได้
    ซู...อาซ้อครับ  ขอโทษจริงๆ  แต่ว่าเวลาใกล้จะไม่ทันการแล้ว  ถ้าหากขืนฝืนต่อไปละก็  อวัยวะภายในของเสียวหมิ่นจะทรุดลงอย่างต่อเนื่อง  เกรงว่าเอาออกมาก็ใช้การไม่ได้แล้ว  คุณช่วยทบทวนหน่อย
    คุณนายชิว...จำเป็นต้องตอนนี้ด้วยเหรอ  รออีกหน่อยไม่ได้เหรอ  รอจนกว่าแก........(เหม่ยเชี่ยนเข้าไปในห้องเกลี้ยกล่อมชิวชิ่งเฉิง) พวกเค้าบอกว่าเด็กคนนั้นอายุเท่ากับกับเสียวหมิ่น  และนี่เป็นโอกาสสุดท้ายของแกแล้ว  พวกเค้าต้องการ...หัวใจของเสียวหมิ่น
    ชิว...แล้วผมจะทำยังไง  เสียวหมิ่นเป็นทุกสิ่งทุกอย่างของผม  ผมปล่อยมือไม่ได้  แกเป็นเด็กที่รู้เรื่องขนาดนี้  แกเชื่อฟังมาก  แกรักเราอย่างจริงใจ  แกดีมาก ดีมาก ดีมาก ดีมาก ดีมากจริงๆ  และแกไม่เคยทำผิดอะไรเลยคุณรู้มั้ย  
    คุณนายชิว...ฉันรู้  ฉันรู้ทุกอย่าง
    ชิว...แกจากไปแล้ว  ผมจะทำยังไง  แกจากไปแบบนี้  ผมไม่เหลืออะไรอีกเลย.....ชีวิตของเราจะอยู่ในโลกที่มืดมน มืดมน  มืดมนไปหมด  ผมไม่รู้ว่าผมจำเดินหน้าต่อไปยังไงดี  เหม่ยเชี่ยน  ผมไม่อยากให้แกจากไปเลย
    คุณนายชิว...ฉันรู้ ๆ ฉันก็ไม่อยากให้แกจากไปเหมือนกัน  แต่ว่าชิ่งเฉิงคุณทำแบบนี้ไม่ได้  คุณไม่ปล่อยแกไม่ได้  เสียวหมิ่นเป็นเด้กที่รู้ความ  แกต้องคิดอยากช่วยเด็กคนนั้นแน่นอน  ชิ่งเฉิง  คุณปล่อยแกเถอะ  รอช้ากว่านี้แม้แต่พวกเค้าก็ไม่มีโอกาสแล้ว
    ชิว...ขอโทษ  ผมเป็นหมอ   แต่ว่าผมไม่ได้ทำอะไรเลย  เหม่ยเชี่ยน  ผมไม่ได้ทำอะไรเลย  ผมไม่ได้ทำอะไรเลย  ผมไม่ได้ทำอะไรเลย......
    -----------------------------------
    ชิว...ดวงใจของพ่อ  ลาก่อน  เวลาคิดถึงพ่อก็พูดกับพ่อนะ  พ่อก็จะไปอยู่เป็นเพื่อนลูกดีมั้ย
    หมอหมิง...คุณหมอชิว  ขอบคุณพวกคุณมาก  ขอโทษด้วย......ขอโทษด้วย

(เสียวหมิ่น...ป่าป๊า.....ป่าป๊า.....ป่าป๊า.....สุขสันต์วันเกิด  ซวี..เบาๆหน่อย  มาม้ายังหลับอยู่  ป่าป๊าคืนนี้จะกลับบ้านกี่โมง
    ชิว...ป่าป๊าเลิกงานปั๊บก็จะกลับบ้านทันทีเลยจ้ะ  
    เสียวหมิ่น...หนูจะให้ของขวัญวันเกิดป่าป๊าด้วยนะ
    ชิว...โอ้...จริงเหรอ
    เสียวหมิ่น...อื้ม  เยี่ยมมาก  สุดยอดมากๆด้วย  ป่าป๊าเห็นแล้วต้องตกใจแน่ๆเลย
    ชิว...อ้อ  งั้นป่าป๊าเลิกงานปั๊บก็จะรีบกลับบ้านทันทีเลย
    เสียวหมิ่น...อึ้ม  เกี่ยวก้อยสัญญาก่อน  งั้นตอนนี้หนูไปเตรียมของก่อนนะ  ป่าป๊านอนต่ออีกหน่อยนะ  สุขสันต์วันเกิดค่ะ
    ชิว...ขอบใจจ้ะ  สุขสันต์วันเกิด  ขอบใจเสียวหมิ่น)
    ---------------------------
    ซู...ในที่สุดเราก็ได้เจอกันแล้ว  เสียวหมิ่น  หนูน่ารักเหมือนที่พ่อหนูพูดไว้ไม่มีผิด  ตอนนี้อาจะทำการผ่าตัดให้หนูนะ  เอาหัวใจของหนูให้กับเด็กที่ไร้เดียงสาและสดใสน่ารักอีกคนนึง  ไม่ต้องกลัวนะ  ป่าป๊ามาม้ารอหนูอยู่ข้างนอก  พอผ่าตัดเสร็จก็กลับบ้านได้เลยนะ....เริ่มได้
    ----------------------
    ซู...ผมทำให้คุณตื่นเหรอ
    ชุ่ยฟ่ง...คุณกลับมาเมื่อไหร่
    ซู...เพิ่งกลับมา  ทานอาหารเช้ารึยัง  ฟ้าใกล้สว่างแล้วนะ  ผมพาคุณไปทานอาหารเช้าดีมั้ย  ทานอาหารเช้าเสร็จเราไปดูหนังกัน
    ชุ่ยฟ่ง...ดูหนัง
    ซู...อื้ม
    ชุ่ยฟ่ง...วันนี้คุณไม่ต้องไปทำงานเหรอ
    ซู...ผมไม่อยากไปอ่ะ….หือ
    ชุ่ยฟ่ง...ก็ได้ (ชุ่ยฟ่งโผกอดหมอซู) คุณรู้มั้ยว่าฉันกลัวมาก  กลัวว่าจะไม่ได้เห็นหน้าคุณอีก
    ซู...เด็กโง่  ผมก็อยู่นี่แล้วไง  ผมจะไม่จากคุณไปไหนอีกแล้ว
    ชุ่ยฟ่ง...คุณพูดเองนะ (หมอซูจูบชุ่ยฟ่ง)
    ซู...ผมรักคุณจังเลย
    ชุ่ยฟ่ง...ฉันก็เหมือนกัน  รับปากฉันสิว่าคุณจะไม่จากฉันไปอีก
    ซู...อึ้ม  ไม่จากแน่นอน
    ------------------ยังมีต่อค่ะflowerflowerflowerflowerflowerflower

จากคุณ : พี่ R - [ 8 ต.ค. 49 23:37:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com