CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!ไทยมุง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เมื่อวานนี้ช่วงสายๆผมนั่งทานข้าวแถวๆหน้าสน.พหลฯ
    มองไปทางถนนรัชดาหน้าโชว์รูมเบ๊นซ์เห็นมีฝูงชนจำนวนนึงกับตำรวจสายตรวจอีก5-6นายออกันอยู่บนขอบๆถนน
    ทุกคนแหงนหน้ามองขึ้นไปบนป้ายโฆษณาขนาดใหญ่ที่ตั้งอยู่ริมถนน
    รถราที่ผ่านไปผ่านมาบริเวณนั้นก็ชะลอดูไปตามๆกัน

ผมเดินเข้าไปใกล้ๆบริเวณนั้นก็ยิ่งเห็นจำนวนคนที่ยืนรายล้อมเป็นจำนวนมากพอจะเรียก
    ได้แล้วว่าเป็นปรากฏการณ์"ไทยมุง"

นึกในใจว่าป้ายใหม่มันมีอะไรน่าสนใจขนาดนั้นเชียวรึ
    อดไม่ได้ต้องสาวเท้าเข้าไปอยู่ในบริเวณนั้นด้วยอีกคนละครับ
    พอไปถึงก็ได้คำตอบจากพี่ไทยมุงคนนึงซึ่งคอยตอบคำถามคนผ่านไปผ่านมา
    เกี่ยวกับสถานการณ์ตรงนั้นอย่างเต็มใจ

เรื่องของเรื่องคือมีชายคนนึงกำลังห้อยโหนอยู่บนโครงเหล็กของป้ายขนาดยักษ์นั่น
    ผมต้องให้พี่เค้าชี้ให้ดูอยู่พักนึงกว่าจะเห็น"เฮีย"แกว่าอยู่ตรงไหนของป้าย
    คิดดูละกันว่าเฮียแกอยู่สูงจากพื้นขนาดไหนนะครับ(เอาเป็นว่าถ้าตกลงมาญาติๆคงจำเฮียไม่ได้แน่ๆ)

สอบถามจากเพื่อนไทยมุงได้ความว่าเฮียแกเป็นสามีของผู้หญิงคนนึงซึ่งเคยปีนโครงเหล็กเดียวกันนี้มาก่อนเมื่อ1-2ปีที่แล้ว ซึ่งหลังจากลงมาได้อย่างปลอดภัยเจ๊แกก็ได้รับเชิญจากสรยุทธไปออกรายการด้วย(ผมไม่ได้ดู)
    แต่ยังไม่ทันได้ถามว่าของเฮียคนนี้แกมีปัญหาหรือว่าเหตุผลอะไรยังไง
    ผมก็ต้องขอตัวออกจากที่เกิดเหตุมาก่อนซะแล้วเพราะว่ามีธุระอื่นต้องไปทำ

ขณะที่เดินออกมาได้ยินคนที่ยังยืนๆมองอยู่เค้าบอกว่าเฮียกำลังค่อยๆปีนลงมาแล้ว
    ผมไม่ได้หันหลังไปดูอีก  ได้แต่เอาใจช่วย(ให้เฮียไม่พลาดตอนลง)และก็โล่งใจแทนญาติพี่น้องของเฮียเค้าไปด้วยครับ  คิดเอาเองว่าเฮียคงเหงาๆ อยากให้มีใครมาสนใจบ้าง
    ตอนนี้เฮียคงสบายใจแล้วนะครับ(จากไม่มีเลยมาเป็นร้อยๆคนแน่ะ)

อืมม..นึกถึงนาทีที่เท้าแตะพื้นแล้วมีคนมากมายมาปลอบใจให้กำลังใจคงรู้สึกอบอุ่นใจดีนะครับ
    ผมเองก็เหง๊า..เหงา ไม่มีใครมาเหลียวแลเลยวันๆ
    ต้องมองๆหาโครงเหล็กทำเลดีๆคนผ่านเยอะๆซักที่นึงละเนี่ย แถวบ้านใครมีช่วยแนะนำด้วย
    แต่ต้องไม่สูงมากนักนะฮะ  กลัวพลาด..

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 49 15:39:30

จากคุณ : ซาโบก้า - [ 13 ต.ค. 49 15:32:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com