CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผู้ชายเจ้าชู้ขอเป็นสมาชิกห้องแจ็สด้วยคนนะครับ

ด้วยความเชยสุดๆของผมที่ เพิ่งรู้ว่าที่พันทิพมีห้องแจ็สด้วย =_="

ปกติจะป้วนเป๊ยนห้องก้นครัว กับห้องกล้อง ก็เลยไม่รู้อะไรกับเขาเลย

ยังงัยก็ขอเป็นสมาชิกห้องแจ็สด้วยคนนะครับ

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเริ่มหัดังแจ็สมาได้ไม่นานนัก แค่ 2 ปีกว่าๆเอง ยังไม่ค่อยรู้เรื่องแจ็สเท่าไหร่ครับ  รบกวนขอความรู้ท่านๆด้วยนะครับ

ศิลปินแจ็สชายในดวงใจและ 1 เดียวก็คือ Nat King Cole (Stardust)
    ศิลปินแจ็สหญิงในดวงใจมี 3 คน คือ 1.Ella Fitzgerald ( This Love Of Mine)2.Janet Seidel(You belong to me) และ 3.susan wong(How wonderful your are)

ระยะหลังเริ่มหลงเส่นห์ Bossanova ครับ

เพลงที่ถึงขั้นหลงไหลเลยก็มี  Astrud Gilberto and Walter Wanderley(So nice (Summer Samba),Lisa Ono(Morning)เพลงนี้ฟังทุกเช้าเลย,Astrud Gilberto(My foolish heart)

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จากคุณ : ผมน่ะหรอ...เจ้าชู้? - [ 24 ต.ค. 49 19:45:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com