Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ดนตรีแนว House คืออะไรครับ? >>

คือว่านั่งคุยกับเพื่อนแล้วยังเถียงกันไม่จบว่า

ดนตรี House คืออะไรกันแน่ มันเป็นอย่างไร
    แล้ว แตกต่างจากแนว Club ยังไง และ Club เป็นแบบไหนครับ?

เคยไปนั่งในคลับ
    เป็นดนตรีแบบ Latin ผสม Raggae ที่เล่นเปอร์กักชั่น
    มันส์ๆ ผสม Electronic หน่อยๆ บีท สนุกๆนี่เขาเรียกว่า
    อะไรครับ มันใช่ House หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ เขาเรียกว่า
    อะไรเหรอครับ?

ถ้ายังงงๆกับคำถาม ผมขอแค่อยากรู้ว่า ดนตรี House เป็นแบบไหน ก็พอครับผม

ขอบคุณทุกๆคำตอบคร๊าบบบ .....

จากคุณ : Bombe - [ 22 พ.ย. 49 23:52:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom