Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หนูรักเพลงปฏิวัติ

คุณลุงเนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์ กล่าวไว้ว่า

หลายๆ ประเทศในโลกนี้ เพลงชาติมาจากการปฏิวัติ

การปฏิวัติเป็นการสร้างชาติ เพราะฉะนั้นเพลงปฏิวัติก็เป็นเพลงชาติ

หนูรักเพลงปฏิวัติ = หนูรักชาติ ได้ไหมคะ??  (เกลียดตรรกะหนูไหมคะ แหะๆ)

อันที่จริงแล้ว หนูชอบเพลงหลายแนวมากค่ะ
    หนูคลั่งไคล้ในการไปฟังเพลงแจ๊ซ ที่แซกโซโฟนมากๆ  
    ไปเมืองกรุงคราวใด ก็จะต้องแวะไปฟังเพลงแจ๊ซที่นั่นทุกครั้ง  
    พอๆ กับที่ต้องหา cd เพลงของ Loreena McKennitt และ George Winston ทุกชุด
    หนูคลั่งไคล้ Anne Murray มากพอๆ กับที่คลั่งไคล้ พุ่มพวง ดวงจันทร์
    หลงรัก จอนนี่ แคช เท่าๆ กับ น้าหว่อง มงคล อุทก
    รสนิยมหนูทำไมถึงเหวี่ยงไปเหวี่ยงมาขนาดนี้ก็ไม่ทราบค่ะ  

แต่หนูชอบทั้งหมดที่กล่าวมา ในสภาวะจิต ที่แตกต่างกัน..

พี่ (จริงๆ ต้องบอกว่าลุง) หลายคนแซวว่าหนูอาจตายที่ภูพานแล้วกลับชาติมาเกิด  
    ตอนนี้สิ่งที่หนูอยากทำคือ พยายามรวบรวมเพลงปฏิวัติที่หนูมีอยู่
    มาเขียนถึงในห้องนี้เรื่อยๆ สำหรับคนที่รักในเพลงปฏิวัติเช่นเดียวกัน
    จะได้มาร่วมดื่มด่ำกับเพลงปฏิวัติในดวงใจกันนะคะ

หวังมากๆ ที่จะให้พี่ๆ ที่ชื่นชอบเพลงปฏิวัติ มาช่วยหนูเมาท์ด้วยนะคะ..
    เพราะ.. เพลงพวกนี้ หลายเพลงหนูก็ได้มาจากพี่ๆ ที่ห้องนี้แหละค่ะ อิอิ

จากคุณ : ลั่นทมสีแสด - [ วันรัฐธรรมนูญ 23:49:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom