Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อ Yes ทำให้ผมรู้จักกับ Roger Dear !!!

ทุกครั้งที่ผมหยิบซีดีของ Yes ใส่ในเครื่องเล่น
    นอกจากบทเพลงที่ขับกล่อมทำให้ผมรู้สึกมีความสุขแล้ว
    ปกอัลบั้ม รวมถึงปกด้านในที่เป็นฝีมือของ Roger Dean
    ก็ทำให้ผมรู้สึกถึงจินตนาการอันกว้างไกลสุดสายตา

ปี 1997 ผมจึงอยากรู้จักเค้าให้มากขึ้น
    จดหมายฉบับแรกที่ผมเขียนถึงเค้า
    ได้ถูกตอบกลับมาอย่างรวดเร็ว
    พร้อมทั้งโปสการ์ดแผ่นเล็กๆหลายแผ่น
    และ Catalog ต่างๆได้มาถึงมือของผม
    มันทำให้ผมดีใจอย่างบอกไม่ถูก
    เมื่อศิลปินที่เราชอบคนหนึ่ง
    รับรู้ถึงความนิยมชมชอบของเรา
    และให้ความสนใจกับใครก็ไม่รู้
    ที่อาศัยอยู่ในประเทศกำลังพัฒนาแห่งหนึ่ง

แล้วคุณล่ะ?
    Roger Dean คืออีกหนึ่งศิลปินในใจคุณหรือป่าว?

แก้ไขเมื่อ 19 ธ.ค. 49 15:38:45

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : นัยนะ - [ 19 ธ.ค. 49 15:36:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom