Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สดจากเบอร์ลินค่ะ

สวัสดีปีใหม่2550พ่อแม่พี่น้อง ชาวMTFที่รักทุกท่านค่ะ
    ต้องขออภัยที่ห่างหายไปนาน แต่มาอ่านอยู่ตลอดนะคะ
    มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังอยู่3เรื่อง

เรื่องแรก เมื่อวันที่30 ธค ที่ผ่านมา คลับก.Schwuzที่โด่งดัง
    ของเบอร์ลินก็จัด อีเว้นมาดอนน่าเมเนียขึ้นมาส่งท้ายปี2006
    (จัดทุกๆ2เดือนครั้งนึงเปิดเพลงเจ๊ตลอดคืน มี2ฟลอร์ค่ะ)
    ส่วนตัวแล้วจะไปเกือบทุกครั้งแต่ครั้งนี้บอกได้เต็มปากเลยค่ะว่า
    เป็นปาร์ตี้ที่ดีที่สุดของปี2006ที่ได้ไปมาเลยค่ะ ดีเจเปิดเพลงของอีเจ๊
    ได้ดีเข้าเส้นจิกต่อมกระเทยเบอร์ลินทุกนางจริงๆค่ะ งัดเอาแต่เพลงเริศๆ
    มิกซ์เก๋ยๆออกมาเปิดให้ดิชั้นและพรรคพวกต้องกลายเป็นนางบ้าบนลานเพลิน
    กันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆค่ะ แหกปากร้อง เลียนแบบท่าเต้น
    ทำมิวสิค ลิปซิ้งค์ และต่างๆนานๆที่กระเทยนางนึงสามารถจะทำได้บนลานเพลิน
    ถ้าเอาระเบิดไปลงที่คลับSchwuzคืนนั้น คงสิ้นชาติกระเทยเบอร์ลิน
    เลยหละต่ะ อยากให้ชาวเราได้มาสัมผัสบรรยากาศมาดอนน่าเมเนียที่นี่จริงๆ
    สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ

เรื่องที่2
    เมื่อคืนนี้เค้าเอา CT มาออกอากาศตอน5ทุ่ม15 ก่อนเค้าท์ดาวน์
    ไม้ได้ดูหรอกค่ะแต่อัดเอาไว้ในคอมพิวเตอร์ที่บ้าน ตอนกลับมาจาก
    ไปเค้าท์ดาวน์ก็มาเปิดดู ตกใจมากค่ะที่เค้าเปิดทุกเพลงต่อเนื่องกัน
    ไม่มีโฆษณาคั่นทุกเพลงเหมือนที่ ออกที่เอ็นบีซี มีโฆษณาคั่นแค่2ครั้ง
    เองถือว่าน้อยมาก  และสักประมาณตอนตีสี่เค้าก็เอามารีรันอีกรอบ
    ปรากฎว่ารอบนี้ไม่มีโฆษณาคั่นเลยค่ะ เสียดายมากที่ไม่ไ้ด้อัดเอาไว้
    นึกแล้วยังกริ้วตัวเองอยู่เลยหละค่ะ

เรื่องที่3 เรื่องนี้ถือว่าเป็นการยืนยันกระแสความแรง และความดัง
    ของมาดอนน่าที่ถือว่าเป็นความอมตะและเป็นสากลจริงๆ
    เรื่องก็คือว่าเมื่อคืนไปงานเค้าท์ดาวน์ของโนเกียทีี่บริเวณ
    ประตูชัยของเบอร์ลินมาค่ะ คนเยอะมากกกกกก ผู้คนก้ตั้งใจจะไปดู
    ดอกไม้ไฟ ดื่ม กินและปาร์ตี้กันที่ใจกลางเมือง  พอถึงช่วงเวลาที่
    เค้านับถอยหลัง 5 4 3 2 1 คนก็เปิดแชมเปญ ดื่มฉลองกันตามประเพณี
    ดอกไม้ไฟก็ถูกจุดขึ้น จากนั้นไม่นานค่ะ สิ่งที่ทำให้ดิชั้นกรี๊ดขึ้นมากอย่าง
    คนเสียสติ ก็เพราะได้ยินเสียง 'Time goes by....So slowly' คุณมิสเตอร์
    ดีเจ เปิดเพลงอีเจ๊ค่ะ ผู้คนกลายเป็นคนบ้าแบบดิชั้นกันหมดเลยค่ะ ร้องเต้น
    เพลงฮังอัพกัน ตอนนั้นแบบว่าขนลุกเลยค่ะ นึกว่าเราจะดีใจคนเดียวที่
    ได้ยินเพลงอีเจ๊

ปล.ถ้าเปิดแทรกของ"นางอื่น"จะเป็นแบบนี้ไหม.....นะ?!?

สุดท้ายนี้ก็ขอส่งความสุขและความปรารถนาดี และสวัสดีปีใหม่งามๆ
    ผ่านไปถึงชาวMTFทุกๆท่านนะคะ

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 50 23:52:43

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 50 22:54:53

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 50 22:54:05

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : Louvorian - [ วันปีใหม่ 22:53:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom