Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาคุยกันหลังคอนเสิร์ต Eric Clapton ครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับ คิดว่าน่าจะไปดูกันเยอะ
    นี่เป็นสิ่งที่ไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ครับ ที่บัตรแพงมาก แต่ Impact เต็ม!!

โดยส่วนตัวแล้วผมอึ้งทึ่งเสียวกับการเล่นกีต้าร์ของดิเรกมากๆ เลยครับ (Derek Trucks)
    ทำให้เฮียด๋อย (Doyle Bramhall II) มือกีต้าร์ซ้ายที่ร่วมงานกับลุงแค้บหมูมานานออกอาการเสียจริตไปพอควร

งานเสียงอื้ออึงพอควร แต่ช่วง Acoustic นี่แจ่มมากๆ ครับ
    เสียงดีมากๆ เลย
    ผมว่าเสียงกีต้าร์ของเฮียด๋อยออกจะแหลมๆ โดดๆ แต่ของลุงแค้บหมูกับดิเรกนี่กำลังดีเลยครับ

เสียงเบสไม่ค่อยได้ยิน ยกเว้นตอนเบสโซโล่ หรือตอนที่ไล่โน้ตไปแบบเด่นๆ

โดยรวมคุ้มมากครับ
    แค่ Little Wing , Layla (ได้ฟังตอนจบแบบที่อยากฟัง กรี๊ดดดดด) และ Nobody Know When You Down And Out
    แค่นี้ก็คุ้มค่าบัตรแล้วครับ

ปล.ขอบ่นเรื่องลานข้างนอกนิดนึง Impact เค้าทำเอง แล้วอะไรก็ไม่พอครับ
    มีขายคูปอง แต่ขายจุดเดียว แถวยาวเหยียด รอนานมาก
    แล้วเบียร์ก็มีขายจุดเดียวแล้วก็มีหมดอีกต่างหาก รอนานมากๆ
    สรุปคือรอเกือบครึ่งชั่วโมง ไม่ได้ซื้อ เลยไปแลกคูปองคืนซะเลย
    คนบ่นกันเพียบเลยครับ
    (แต่ดีแล้วเนอะ ไม่กินเบียร์ ไม่ปวดฉี่ อีกอย่างดีมากเลย ที่ไม่ได้เอาเบียร์เข้า ไม่งั้นคงมีตีกันเหมือนคอนเสิร์ตก่อนหน้านี้อีก เหอ เหอ)

คนอื่นๆ มีอะไรจะมาเล่า มาประทับใจ มาบ่น ฯลฯ กันบ้างไหมครับ

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 16 ม.ค. 50 07:14:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom