Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[AF3โพรงกระต่ายน้อยมิ้น#334] บันทึกความทรงจำ 4 ก.พ ณ ที่แห่งนี้ # 5{แตกประเด็นจาก C5115277}

ความรู้สึกของพวกเรายังไม่จบลงง่ายๆ
    ตอนนี้ต้องแตกกระทู้เป็นครั้งที่ 5 แล้ว ใครยังไม่ได้เขียน
    ก็เขียนได้เลยนะคะ ความรู้สึกดีๆมันบรรยายได้ไม่รู้จบค่ะ ^^

และมาร่วมส่งกำลังใจให้น้องมิ้นหายป่วยค่ะ ทุกกำลังใจที่นี่ส่งไปให้น้องมิ้นค่ะ หายเร็วๆนะคะ ด้วยความห่วงใยจากพวกเราชาวครม.ค่ะ

ข่าวคราวค่ะ เราจะคอยติดตามข่าวคราวของน้องมิ้นผ่านโพรง ใครมีความคืบหน้าก็รายงานได้เป็นระยะๆนะคะ

ข่าวจากคุณแม่ค่ะ
    เมื่อช่วงค่ำมิ้นไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาล
    น้องไม่มีไข้ แต่ไอ เจ็บคอ รู้สึกหนาว (ห่มผ้าสองชั้นก็ยังสั่น)
    และปวดกล้ามเนื้อไปทั่วตัว
    คุณหมอวินิจฉัยเบื้องต้น ว่าสาเหตุน่าจะมาจากคอของมิ้นที่อักเสบอยู่
    เลยอาจจะเกิดการติดเชื้อไปที่บริเวณอื่นๆ
    และบวกกับน้องมีอาการร้อนในมาตั้งแต่ช่วงกลับจากเกาหลีด้วยเลยทำให้ยิ่งไม่สบาย
    ก็เลยฉีดยาฆ่าเชื้อให้มิ้น และจ่ายยาฆ่าเชื้อ ยาแก้ปวดกล้ามเนื้อมาให้น้องทานต่อที่บ้าน

จากคุณ : I'm a SkyWalkEr   - [ 7 ก.พ. 50 02:20:45 ]

เมื่อเช้าคุยกับคุณแม่น้องมิ้นทราบว่า วันนี้น้องมิ้นพักผ่อนอยู่บ้านค่ะ
    เพราะคุณหมอตรวจเมื่อคืนแล้ว เป็นไข้จากที่คออักเสบมาก ฉีดยาแก้อักเสบไปเมื่อคืนอย่างที่น้องเมบอก
    วันนี้ก็ต้องพักมากๆ และสังเกตอาการอื่นๆด้วยค่ะ

จากคุณ : อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน  - [ 7 ก.พ. 50 08:35:57 ]

จากคุณ : nothing nothing - [ 7 ก.พ. 50 10:18:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom