Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คิดยังไงกับ Live Earth Finale Part

จริงๆผมก็ไม่ได้ดูแบบละเอียดเพราะเน็ตหอมันอืดครับ แต่ก็พอจับอะไรๆได้คร่าวๆละ

1 Hey You เจ๊ก็ร้องดีนะครับ เสียงไม่เน่า(แอบเหมือน like a prayer) เปิดตัวก็สวยดี ดูเหมาะกับงานเป็นคุณนายดีครับ เนื่องจากเป็นเพลงใหม่ เลยแอบชอบครับ คำติเตียนในหัวกระเด็นหายไปหมด ให้คะแนน 9 เต็มสิบ
      2 Ray Of Light เหมือนดู CT รอบพิเศษ คือ เจ๊เปลี่ยนชุดเท่านั้นล่ะครับ นอกนั้นเหมือนเดิม แต่ดูชุดกระโปรงกับกีตาร์แล้ว เอ ..มันขัดๆยังไงไม่รุ แถมดูขาถ่างๆพิกล แถมมีกรี๊ดแบบ live8 โผล่มาด้วย แต่ดีกว่า live8 ครับไม่สยองเท่า
    ให้คะแนน 8 เต็มสิบ
      3 La is La Bonita อันนี้มีลุงมาช่วยทำให้มันส์ขึ้นกว่า CT ครับ ก็ดีครับมีไรใหม่ๆมั่งแล้ว  เสียงเจ๊ก็เสมอต้นเสมอปลายเหมือน CT อ่ะครับ
    ให้คะแนน 9 เต็มสิบ
      4 Hung Up เอ่อ เหมือน CT ครับ ผมว่าเสียงใน CT ดีกว่าด้วยอ่ะ เพลงนี้ถอดกระโปรงแล้ว มีราวตากผ้าสามขาตามเดิม แถมมีไถทรานซิสเตอร์ ดูไปดูมา มันสั้นมากครับ แม้ว่าเจ๊จะดูเหนื่อยหอบสุดแรงแล้ว น่าจะยาวกว่านี้อ่ะเพลงนี้ สรุปชอบใน CT มากก่าครับ
    ให้คะแนน 8 เต็มสิบ

แต่ชื่อเสียงของเจ๊นี่สุดยอดไปเลยครับ ตอนรอเจ๊ออกมานี่ มีแต่คนตะโกนเรียกชื่อเจ๊กันใหญ่ ตัวโปรแกรมก็เล่นตัวมากครับ กว่าเจ๊เราจะออกมาได้ ต้องมาพูดปลุกปลอบใจกันยกใหญ่ ยังไงก็รู้สึกว่าเจ๊เอาคนดูอยู่ครับ ถึงจะไม่เท่าในคอนเสริ์ตของเจ๊เอง

ให้คะแนนโดยรวม 9 เต็ม 10 จ้าเจ๊ ประทับใจๆ

จากคุณ : madonnaeii - [ 8 ก.ค. 50 05:42:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom