Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

IN MY LIFE{แตกประเด็นจาก C5612551}

เพลง “IN MY LIFE”เป็นเพลงที่ ผมชอบมากที่สุด และเนื้อเพลงข้างล่างนี้
    แปลโดย ผมเอง “Lennonjr.”ครับ...

“มีสถานที่มากมายที่ผมยังจำได้ไม่ลืมเลือน
    ตลอดชั่วชีวิตของผมนี้  แม้ว่าบางแห่งจะเปลี่ยนไปบ้าง
    แต่บางครั้งความยืนยงใช่ว่าจะดีกว่าเสมอไป
    และแม้สถานที่เหล่านั้นจะเลือนหายไปตามกาลเวลา
    แต่ก็ยังมีบางแห่งที่ยังคงอยู่กับผมต่อไป
    นั่นเป็นเพราะว่าสถานที่เหล่านี้ มันก็มีช่วงเวลาของมัน
    ก็เหมือนกับคนรัก และผองเพื่อนของผมทุกๆ คน
    ผมยังคงระลึกถึงพวกเขาอยู่เสมอ แม้ว่าเพื่อนบางคนจะทิ้งผมไป
    แต่มีบางคนยังอยู่กับผม ไม่ทิ้งผมไปไหน
    ชั่วชีวิตนี้ ผมจะรักพวกเขาตลอดไป
    และแม้ว่าคนรักและผองเพื่อนของผมทุกๆ คน
    ไม่มีใครเลยที่เหมือนกับผม
    นั่นอาจเป็นเพราะพวกเขา มักจะลืมเลือนสิ่งเหล่านี้ไปตามกาลเวลา
    และเมื่อใดก็ตามที่ผมหวนคิดถึง “ความรัก”
    ห้วงเวลานั้น ก็จะมีแต่สิ่งดีๆ เกิดขึ้นกับผมเสมอมา
    ซึ่งผมรู้ดีว่า ผมไม่มีทางที่จะลืมเลือนสิ่งนี้ไปได้
    ก็เพราะผมรู้ว่า ผมจะต้องหวนคิดถึงมันอยู่ร่ำไป
    และชั่วชีวิตนี้ ผมจะรักพวกคุณเช่นนี้ตลอดไป...”

*เพลงนี้เป็นเพลงที่ผมชอบมากที่สุดเพลงหนึ่งในบรรดาเพลงทั้งหมดของบีทเทิ่ลส์ ไพเราะทั้งความหมาย ทำนองและเสียงร้อง โดยเฉพาะท่อนที่มีการโซโล่เปียโน โดยจอร์จ มาร์ตินช่างเพราะจับใจเสียจริง

จากคุณ : lennonjr. - [ 17 ก.ค. 50 08:51:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom