Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

/////// ขอร้องเถอะครับ...ผมจนมุมและจนปัญญาแล้ว เรื่องการถูกปล่อยโลหดเพลง

** ผมขอพูดถึงคนที่ทำแบบนี้แล้วกันนะครับ ( คือแค่ขอความร่วมมือนะครับ )

ขอร้องเถอะครับ...ให้กราบเท้าก็ได้ หยุดปล่อยเพลงตามพวก TORRENT หรือเว็บทำนองแบบนี้กันสักที การแต่งเพลงและการขาย CD และรายได้จากการโหลดริงค์โทนเป็นเพียงรายได้ทางด้านวิชาชีพอย่างเดียวที่ผมมี ผมเสียรายได้จากการทำแบบนี้ของพวกคุณมามากจนจะไม่สามารถหาเงินมารักษาพ่อที่เป็นอัมพาตได้แล้ว....ขอร้องเถอะครับ

สิ่งที่ทำกันอยู่ในบอร์ดนี้มันเป็นการฆ่าผมและเพื่อนๆนักแต่งเพลงทางตรงเลยนะครับ หลายคนเขาไม่มีเงินส่งลูกเรียนแล้วซึ่งมันไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นถ้นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไม่สนับสนุนการทำแบบนี้กัน...

ถ้าจะหาว่าผมมาเป็นฮีโร่อยากดัง หรือตอบแบบล่อเป้านั้นขอบอกตรงนี้เลยว่า ผมไม่อยากมาพูดแบบนี้ถ้าผมไม่จนมุมในการหาเงินมารักษาพ่อขนาดนี้ครับ

*** ขอบคุณมากครับถ้าจะนำข้อความผมอันนี้ไปโพสต์ไว้ตามเว็บไซด์ที่ทำการแบบนี้เช่นกัน

ขอให้ผลบุญคืนสู่ตัวพวกคุณทุกคนที่ช่วยลดการทำร้ายคนอาชีพแต่งเพลงครับ

** ขอใช้นามปากกาว่า ชาญชลิต แล้วกันนะครับ ถ้าลงชื่อจริงไปคงถูกหาว่าอยากดังแน่ๆ ซึ่งผมก็เตรียมใจรับคำด่าสำหรับคนที่ไม่เข้าใจเจตนาที่ผมมากราบขอร้องแล้ว

จากคุณ : ชาญชลิต - [ 20 ส.ค. 50 05:25:06 A:124.121.68.106 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom