Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การกลับมาที่สมบูรณ์แบบโคตรๆ ของ EBOLA - THE WAY อัลบั้มร็อคยอดเยี่ยมแห่งปี 2007 !!!

แหะๆ ขออนุญาตผิดคำพูดไปนิดนึงนะครับ
    ที่เคยบอกไปว่า Retrospect Unleashed คืออัลบั้มร็อคยอดเยี่ยมแห่งปี 2007
    ขอเอา EBOLA - THE WAY ไปเทียบเคียงแบบคู่คี่สูสีด้วยจะได้มั้ยครับ 555++

เพราะว่าของเค้าชุดนี้เจ๋งจริงๆครับ ซื้อมาแล้วตอนวันงาน ebola concert
    ดีกว่าที่คิดไว้มาก เพราะส่วนตัวผิดหวังเล็กๆจากชุดก่อน enlighten
    ที่ออกมาเบามากๆจนน่าใจหาย คืออัลบั้มเค้าดีน่ะ ไม่ใช่ไม่ดี
    แต่มันไม่ค่อยใช่ ebola อย่างที่ควรจะเป็นเท่าไหร่
    (ผมเชื่อว่าต้องมีสาวกหลายๆคนที่เลิกติดตาม ebola ก็เพราะชุดนั้นนะ ฟันธง !!!)

พอมาชุดนี้ ใส่กันเต็มสตรีมมากๆ หนักกว่า โหดกว่า สำรอกมากกว่า เนื้อหาหลากหลายกว่า
    คือฟังแล้ว นี่แหละ ebola ตัวจริง กลับมาแล้วเว้ยยยยยยย
    ตอนนี้ฟังไป 10 กว่ารอบแล้ว ยังไม่เบื่อเลยครับ ฟังได้เรื่อยๆจริงๆ
    ชุดนี้เป็นเพลงร็อคที่มีกลิ่น metal / emo / nu metal ในแบบ ebola
    พี่เอ๋สำรอกได้เจ๋งมากๆ คือสำรอกได้เต็มเสียงจริงๆ และฟังรู้เรื่องด้วย
    คือยังไงซะ ผมก็คิดว่าพี่เอ๋ ebola คือนักร้องไทยที่สำรอกได้ดีที่สุด วันยังค่ำอ่ะ
    (รองลงมา ป๋าแน็ป retro พี่อาร์ท obli พี่ตูน bns แขก tazz ...)

เนื้อหาเพลงหลากหลายขึ้น มุมมองกว้างขึ้น มีทั้งมุมบวก มุมลบ มุมกลางๆ
    มีเรื่องชีวิต การเลือกเส้นทางเดิน ให้กำลังใจ การต่อสู้
    มีเพลงเนื้อหารักมาด้วย แต่ไม่ได้เลี่ยนมากมายครับ ฟังเอาเพราะ

แทร็คแนะนำผมเลือกเพลง "ตื่นจากฝัน" ละกันครับ หนักและลงตัวดี
    โดยเฉพาะช่วงท้ายเพลง ที่พี่เอ๋สำรอกออกมาจนผมขนลุกเลยอ่ะ คือเพลงมันอารมณ์เหงาๆด้วย
    อีกเพลงก็ พรุ่งนี้ไม่มี ที่ขึ้นมาก็ชวนให้นึกถึง killswitch engage ขึ้นมานิดนึง
    ส่วนเพลงช้าๆ ก็เพราะหลายเพลงนะ น่าจะขายได้ ติดชาร์ตได้ เช่น เข็มทิศ กับ ดาวดวงสุดท้าย

ชุดนี้ถือว่าขายความหนัก ขายฝีมือ ขายความเพราะ คือขายทุกอย่างอ่ะ 555

ยังไงถ้ามีตังค์ก็ลองหาซื้อมาฟังนะครับ แต่แนะนำเป็นแบบ fan exclusive edition ละกัน
    เพราะมันแถม vcd รวมภาพการแสดงสดในหลายๆงานที่วงไปเล่น รวมทั้ง mv วิถีทาง
    คือซื้อ 1 แต่ได้ 2 แผ่น ราคาปก 250 ราคาขาย 200 ก่าๆ แต่คุ้มนะ ผมว่า

ว่าแต่อัลบั้มร็อคยอดเยี่ยมแห่งปี 2007 ของหลายๆรางวัล
    เช่น seed award หรือ season award ผมเชื่อว่า

EBOLA - THE WAY
    RETROSPECT - UNLEASHED
    FLURE - TALES

จะฟาดฟันกันสุดระห่ำขย้ำนรกแน่ๆครับ งานนี้ 555++

ปล. ขอระบายความในใจกับ Ebola The Way Concert หน่อยละกัน
    กับความมันส์โคตรๆที่เกิดขึ้นของวง Ebola
    และความเกรียนของการ์ดบางคนที่ช่างไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    ใครไปดูมา และอยู่โซนกลางๆ น่าจะรู้ดี
    ตามไปอ่านยาวๆครับ
    http://www.warnermusic.co.th/community/index.php?&act=ST&f=7&t=2107

จากคุณ : mung_emotalcore - [ 20 ส.ค. 50 15:16:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom