Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 21 Aug 07...L O V E.."Not" Far from you - - >>..Zai Zai.. <<{แตกประเด็นจาก C5711017}

กระดิ่ง ..สวัสดีเย็นวันอังคารค่ะ สาวๆบ้านไจ๋ กระดิ่ง
    และ พี่ๆน้องๆทุกคนที่แวะเวียนมาทักทายกันเสมอๆนะคะ
    ณ บ้านไจ๋หลังน้อยๆหลังนี้นะคะ...

ช่วงนี้สภาพอากาศทั่วโลกเปลี่ยนแปลงทุกวันนะคะ
    เราเองก้ออยู่บนโลกใบนี้เหมือนกัน..บ้านเราก้ออากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยนะคะ
    ยังไง ระวังรักษาสุขภาพกันด้วยค่ะ...ดูแลร่างกายและจิตใจให้สุขไปพร้อมกันนะคะ...^____^...

..ใกล้เข้ามาแล้วนะคะ กับผลงานละครเรื่องใหม่ของ CEO บ้านเรา หรือ Monkey King ของพวกเรานะคะ..
    อีกไม่ถึงเดือน เราก้อจะได้ดูละครเรื่องใหม่ของไจ๋ในบทพ่อครัว/กุ๊กอาหารฝรั่งเศส ผู้สุขุม และเจ้าอารมณ์นะคะ
    ในละครเรื่อง "Sweet Relationship"..ซึ่งจะเริ่มออนแอร์พร้อมกันในไต้หวัน วันที่ 16 กันยายนนี้นะคะ
    และที่ญี่ปุ่น วันที่ 13 กันยายนนี้เช่นกันค่ะ...
    เราๆ แฟนไจ๋ ก้ออย่าลืมมาติดตามชมและให้กำลังใจไจ๋กันนะคะ..
    เตรียมเคลียร์หัวใจ...เคลียร์เครื่อง รอพ่อครัวกันได้แล้วค่ะ...^^

..อีก 1 งาน ที่เรารอกันอย่างใจจดใจจ่อมากที่สุด นั่นก้อคือ
    "อัลบั้มชุดที่ 3 ของไจ๋"...ที่ยังไม่ได้มีกำหนดออกมาว่าวันที่เท่าไหร่นะคะ
    เพราะเจ้าตัวไม่ยืนยันวันที่..แต่เป็นสิ้นเดือนตุลาคมแน่นอนค่ะ...
    ตอนนี้แฟนๆ ก้อรอเก็บตังค์ เตรียมหัวใจให้พร้อม และรอฟังงานเพลงของไจ๋กันได้แล้วค่ะ
    แว่วๆว่า นอกจากจะเพลงเนื้อจีนแล้ว ไจ๋ยังร้องเพลงภาษาอื่นอีก 1 ภาษา อยากรู้ว่าอะไร
    รอฟังวันออกอัลบั้มได้ค่ะ..ตุลาคมนี้แน่นอน!!...ไจ่ไจ๋รับประกัน...ฮิฮิ

....ส่วนงานหนังของไจ๋ เรื่อง "Linger" เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา(19) มีความคืบหน้าเกี่ยวกับไจ๋เดินทางด่วนไป HK
    เพื่อไปอัดเสียงเพิ่มเติมในหนังนะคะ โดยไจ๋เดินทางไปเมื่อวันอาทิตย์
    และอัดเสร็จสิ้นภายในคืนเดียวนะคะ..พอวันรุ่งขึ้น(20)ไจ๋ก้อเดินทางกลับไต้หวันค่ะ
    ซึ่งช่วงนี้ เราๆอาจต้องเป็นห่วงการเดินทางพ่อตัวดีหน่อย
    เพราะไต้หวันโดนพายุเข้ามากๆช่วงนี้ ทำให้ไจ๋ต้องเลื่อนการบิน และ ถ่ายทำละครค่ะ

...ข้างฝ่าย "Wish To See You" หรือละคร "Waiting for you here" นั้น
    ก้อต้องหยุด และเลื่อนการถ่ายทำไปหลายวันเหมือนกันตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว..
    เนื่องด้วยสภาพอากาศจากพายุไต้ฝุ่นกระหน่ำเข้าไต้หวันอย่างหนัก
    ทำให้ห้างร้าน และคนหยุดงาน ปิดร้าน อยู่แต่ในบ้านนะคะ
    กองถ่ายเองก้อต้องหยุดด้วย....
    ยังไงก้อส่งกำลังใจให้ดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ และสาวๆบ้านเราก้ออดเป็นห่วงพ่อตัวดีไม่ได้เนอะคะ..
    และ Event ของ "Wish To See You" นั้น ก้อจะจัดขึ้นในวันที่ 28 ตุลาคมนี้ที่ไทเป เช่นกันนะคะ...ติดตามความคืบหน้าต่อไปค่ะ

...ส่วน event ของไจ๋ และ พี่ F3 นะคะ
    ไจ๋เองจะเดินทางไป Japan และ Korea ช่วงวันที่ 20-24 กันยายนนี้นะคะ
    เพื่อไปร่วมงานโครงการการท่องเที่ยว + งาน"ASIA SONG FESTIVAL in Seoul on 2007"ค่ะ

...สุดท้าย!!!!  ความเป็นไป และเรื่องทั่วไปของไจ๋
    ก้อยังคงมีมาให้รู้กันตลอดนะคะ...ระยะทาง
    และความคิดถึง ไม่เคยปิดกั้นได้ค่ะ
    เพราะไจ๋ ก้อยังคงมา Chat กับแฟนๆใน V.I.C และ แฟนๆ Vicpower อยู่เสมอๆนะคะ..
    และเราก้อจะนำเอาความน่ารัก ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ คุยกับแฟนๆมาแบ่งปันให้อ่านกันเสมอนะคะ..

ติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋..
    ได้ที่นี่ ที่บ้านคนรักไจ๋หลังนี้ได้เสมอๆนะคะ...
    และเราจะมาสนับสนุนงานดีๆ สิ่งดีๆที่ไจ๋จะมอบให้แฟนๆของเค้าด้วยกันนะคะ...^______^...

พลุ ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" ..ค่ะ พลุ

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 50 22:03:19

จากคุณ : Orange_vic - [ 21 ส.ค. 50 21:22:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom