Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[AF4] กระทู้พิสดารมาถึงตอนสุดท้ายแล้วครับ ตอน ป.ปลาอดทน ท.ทหารตากลม (ตอนอวสาน)

ก่อนอื่นต้องบอกว่า af4 ปีนี้ สนุกมาก ๆ
    แต่ก็อาจจะทำให้หลายคนเครียดไปได้เหมือนกัน
    โดยเฉพาะถ้ำคิงคอง อยากจะบอกว่า พวกคุณอดทนกันมากๆ

ผมรู้สึกประทับใจถ้ำคิงคองมาก เป็นพิเศษ
    รวมทั้งคนอื่นๆ ที่เชียร์ตี๋ (เฉพาะในพันทิพนะ ที่อื่นผมไม่รู้)
    เพราะตี๋โดนโจมตีมากกว่าใครเพื่อนจริง ๆ

ผมก็แอบเข้าไปในถ้ำคิงคองบ่อย ๆ ว่าเค้าคุยอะไรกัน
    พวกชาวถ้ำก็คุยกันว่า “ข้างนอก อย่างกับสนามรบ
    กลับเข้าถ้ำ มาทำแผลกันก่อน เด๋วออกไปใหม่”
    ผมว่าพวกชาวถ้ำน่ารักดี ไม่เคยด่าว่าใคร (นอกจากเจ้าทุย 555)
    แต่กลับให้กำลังใจกันเอง และปลอบใจกันไปมา

ผมอยากให้กำลังใจพวกคุณเช่นกัน จำได้ว่า
    ผมทำกระทู้พิสดารครั้งแรก ตอน Surprise วันเกิดมิวสิค  
    จำได้ว่าทำให้พวกคุณคลายเครียดพอสมควร
    แต่ผมก็ไม่คาดคิดมาก่อนว่า จะทำออกมาได้มากถึง 10 ตอน
    เพราะไม่นึกว่าทุกคนจะชอบกันมากขนาดนี้
    และไม่คิดว่าตัวเองจะทำไปได้

ที่ตอนนี้คงเป็นตอนอวสาน ก็เพราะว่า พระเอกของเรื่องไม่อยู่ซะแล้ว
    หลายคนคงเศร้าอยู่ แต่ผมอยากให้กำลังใจว่า ถึงเค้าไม่ได้แชมป์
    แต่เค้าก็ยังเป็นแชมป์ในใจพวกคุณ ซึ่งไม่มีใครแย่งชิงไปได้

ผมขอแสดงความยินดีกับแฟนคลับ 5 คนที่เหลืออยู่ในตอนนี้
    แม้ในอนาคตอาจจะเหลือแค่ 3 คน ก็ต้องมีคนเสียใจอีกเป็นธรรมดา
    ก็ขอให้ดูต่อไปอย่างมีความสุข

เอาไว้ปีหน้าเจอกันใหม่ ผมจะมาทำให้ทุกคนหายเครียดอีก
    ปีนี้ก็ขอให้ดู af4 ให้สนุกจนกระทั่งได้แชมป์คนใหม่

สำหรับกระทู้นี้ก็ขอมอบให้คนที่เชียร์ตี๋ เป็นพิเศษนะครับ

ความเดิมตอนที่ 10
    http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C5722550/C5722550.html

จากคุณ : NAROBING - [ 22 ส.ค. 50 13:13:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom